An haife shi a cikin makonni 21 kawai: yadda jaririn da ya yi rikodin rikodi wanda ya tsira ta hanyar mu'ujiza ya yi kama a yau

Kwanaki kaɗan kafin Kirsimati, muna so mu ba ku labarin da zai faranta ran ku. Ba duk abin da ke cikin rayuwa ba ne aka ƙaddara ba don samun kyakkyawan ƙarshe ba. Wani lokaci abubuwan al'ajabi suna faruwa kuma suna tunatar da mu yadda rayuwa ke da ban mamaki. Richard jariri ne wanda ya zo duniya a cikin makonni 21 kacal kuma ya tsira ba tare da wata matsala ba.

baby

Il 5 ga Yuni, 2020 a Minneapolis wata mata ta haihu da rana Makonni 21 na ciki 131 kwanaki kafin ranar haihuwa. Likitocin da suka ga an haifi yaron kwata-kwata ba su yi imanin cewa zai rayu ba, hasali ma sun yi nisa sosai, suna shaida wa iyayen cewa. da ba zai yi ba.

An yi la'akari da jariran da aka haifa a mako na ashirin da ɗaya na ciki musamman wanda bai kai ba kuma suna gabatar da ƙalubale masu mahimmanci da haɗari. Lokacin haihuwa na al'ada yana kusan sati 40, kuma huhun tayin da sauran muhimman gabobin na ci gaba da bunkasa a duk tsawon lokacin ciki. A makonni 21, da yawa daga cikin gabobi ƙila ba za su balaga ba don tallafawa rayuwa a wajen mahaifa.

Richard, duk da haka, bai so ya daina rayuwa da kuma 5 ga Yuni, 2021, da dukan rashin daidaito ya yi bikin nasa ranar haihuwa ta farko.

incubator

Kafin ya haifi mahaifiyarsa Bet, an kwantar da shi a asibiti cikin gaggawa don rikitarwa kuma an tilasta wa likitocin su haifar da haihuwa, duk da cewa ta yi da wuri. Bugu da ƙari, sun yi duk abin da ya kamata don tabbatar da cewa ɗan ƙaramin ya sami ceto, ko da yake an haife shi cikin yanayi mara kyau.

Bayan watanni 6 an sallami Richard kuma ya koma gida

Kamar dai lokacin bala'in cutar ta Covid wanda ya tilasta iyaye su nisanci su da ƙaramin fada kadai, ba tare da jin dadi da soyayyar uwa da uba ba. Duk da wannan, ɗan ƙaramin jarumi ya riƙe na dogon lokaci wata 6, fada kamar zaki da cin nasara a yakinsa da rayuwa.

Da sallama ya fita daga hatsari ya koma gida dole ne ya saka gilashin oxygen har yanzu na ɗan lokaci'. Amma a gare shi, ya saba da komai, ba shi da wata matsala ko kaɗan. Rikodin jariri mafi girman kai a duniya ya ajiye har sai wani karamin jarumi ya yanke shawarar a haife shi 24 hours gabansa.