Easter: 10 sani game da alamomin sha'awar Kristi

Bukukuwan Idin Ƙetarewa, na Yahudawa da Kirista, suna cike da su Alamun nasaba da 'yanci da ceto. Idin Ƙetarewa na Yahudawa yana tunawa da tserewa da Yahudawa suka yi daga Masar da kuma fansa daga bauta, waɗanda aka yi da hadayar ɗan rago da idin abinci marar yisti. Da zuwan Yesu, Ista na Kirista ya sami ƙarin alamomin da ke da alaƙa da sha'awar sa.

sha'awar Yesu

10 sani game da alamomin sha'awar Almasihu

La kambi na ƙaya yana ɗaya daga cikin manyan alamomin sha'awar Almasihu, yana wakiltar hadayarsa da sarautarsa. Akwai Shroud Mai Tsarki, adana a Turin ne a lilin zane tare dasiffar mutum, an yi imani cewa rigar binne Yesu ce kabarin Yesu, Kabari Mai Tsarki a Urushalima yana ɗaya daga cikin wurare mafi tsarki na Kiristoci, inda aka yi imani da cewa Yesu ya kasance binne sannan aka tashe shi. da Giciye na gaskiya, kusoshi mai tsarki da Titulus Crucis abubuwan tarihi ne masu alaƙa da giciyen Yesu.

mayafi mai tsarki

La Matsanancin Tsarkakewa, a Roma ita ce hawan da Yesu zai hau don ya isa dakin tambayoyi na Bilatus. THE barayi biyu gicciye tare da Yesu, kamar Saint Dismas, ana ɗaukar su gumaka na fansa da gafara. Akwai Tsarkakkiyar ƙaya, wani relic yi imani ya zo daga kambi na ƙaya na Yesu Ana girmama ta a sassa daban-daban na duniya.

farce

Duk waɗannan alamomin sha'awar Almasihu tushensu ne ibada da tunani ga masu bi, waɗanda suka ɗauke su shaidu na zahiri na ceton da Yesu ya bayar ta wurin hadayarsa. Relics da wuraren da ke da alaƙa da sha'awar Almasihu sune gadi da girmamawa tare da girmamawa mai girma daga Ikilisiya da masu aminci, waɗanda suka sami wurin magana a cikin su don bangaskiyarsu da ruhinsu.

Easter, duka Yahudawa da Kirista, don haka ya kasance bikiberation da bege, wanda kowace shekara ke kira masu aminci su yi tunani a kan ma'anar sha'awar Yesu da nasarar da ya yi akan mutuwa.