Maryamu Hawan Sama na Tsarkakkiyar Zuciya: Rayuwar da aka keɓe ga Allah

Rayuwa ta ban mamaki Maryamu Hawan Yesu Mai Tsarki Mai Tsarki, haifaffen Florentina Nicol y Goni, misali ne na ƙudurta da sadaukarwa ga bangaskiya. An haife shi a 1868 a Tafalla, Spain, Maria Ascensione ta rasa mahaifiyarta tana da shekaru hudu kacal. Mahaifinta ya rene ta, ba da daɗewa ba ta sami kanta ta fuskanci nauyin gida.

madonna

Maryamu Hawan Hawan Wuta ta Tsarkakakkiyar Zuciya, an doke ta saboda gudunmawarta ga Coci

Rayuwarsa ta ɗauki wani muhimmin juzu'i lokacin da, a lokacin da ya kai shekaru shekaru goma, aka aika zuwa ga ruɓaɓɓen zuhudu don karɓar akoyarwar addini. Anan sana'ar ta ta na addini ta fara habaka, ba da dadewa ba ta nuna sha'awar zama uwargida.

Duk da adawar mahaifinta na farko, Maria Ascension ta sami damar shiga a Dominican convent a cikin 1884, ɗaukar sunan addini na Maryamu Hawan Sama na Zuciya Mai Tsarki. A nan, ya yi shekaru da yawa yana koyarwa kuma ya zama mutum mai daraja a cikin al'ummar addini.

tsarkakakkiyar Zuciya

Duk da haka, a cikin 1913, rayuwar Mary Ascension ta ɗauki wani juyi lokacin da Gwamnatin Spain fitar da dokokin antilerical da suka kai ga rufe gidan zuhudu. Duk da wahalhalun da aka fuskanta, Maria da wasu ’yan’uwa mata sun yanke shawarar keɓe kansu ga wa’azi a ƙasar Peru, bisa jagorancin bishop. Ramón Zubleta.

Zuwan Peru a cikin 1913, nuns sun fara sabuwar rayuwa a ciki Amazon rainforest, kafa makarantu da kula da marasa lafiya. Duk da ƙalubale da wahala, Maria Ascension ta ci gaba da riƙe bangaskiyarta da ƙudurinta na bauta wa wasu.

An gane jajircewarta da sadaukarwarta ga aikin lokacin, tare da sauran nuns, ta kafa 'Yan'uwan Mishan na Dominican na Rosary. Wannan ikilisiyar ta bazu cikin sauri a duk faɗin duniya, tana hidima ga al’ummomi a ƙasashe 21.

Rayuwar wannan mata mai ban mamaki ita ce a misali na ƙarfin hali, Altruism da bangaskiya mara sharadi. Nasa nasara a 2005 ya kasance sanin irin gudunmawar da ya bayar Chiesa kuma ga al'umma. A yau, gadonsa yana rayuwa ta wurin ’yan’uwa mata masu wa’azi na Rosary na Dominican, waɗanda suka ci gaba da yi wa mabukata hidima a faɗin duniya.