Mass na rana: Talata 14 ga Mayu 2019

TUESDAY 14 MAY 2019
Mass na Rana
SAINT MATTIA, APOSTLE

Lafiya Lilin Ja
Antibhon
«Ba ku zaɓi ni ba, ni ne na zaɓe ku
Na sa ku, ku tafi ku yi 'ya'ya,
'ya'yan itacenku kuma su kasance ». Allura. (Yn 15,16:XNUMX)

Tarin
Ya Allah, kana so ka shiga St. Matthias
ga kwaleji na Manzanni, ta wurin c grantto gare mu,
cewa mun sami abokarku ta hanyar kuri'a,
Za a ƙidaya su cikin yawan zaɓaɓɓu.
Don Ubangijinmu Yesu Kristi ...

Karatun Farko
Makoma ta faɗi akan Matthias, wanda ke alaƙa da manzannin goma sha ɗaya.
Daga Ayyukan Manzanni
Ayyukan 1,15-17.20-26

A waɗannan kwanakin Bitrus ya tashi daga cikin 'yan'uwa - yawan mutanen da suka hallara kusan ɗari da ashirin ne - ya ce: «Brothersan'uwa, ya zama dole ne cewa abin da ke rubuce a cikin Littattafai ya faɗi cewa ta bakin Dauda game da Yahuza, wanda ya zama Jagora na wadanda suka kama Yesu. A gaskiya, yana cikin namu kuma yana da sabis ɗin da namu. An rubuta shi a gaskiya a cikin littafin Zabura:
“Gidanku ya zama ba kowa
kuma babu wanda ke zaune a wurin. "
kuma: "Wani zai ɗauki aikinsa."
Don haka, daga cikin waɗanda suke tare da mu har zuwa lokacin da Ubangiji Yesu ya kasance a cikinmu, yana farawa daga baftismar Yahaya har zuwa ranar da aka ɗauke shi daga gare mu a sama, dole ne mutum ya zama mai shaida tare a gare mu, da tashinsa daga matattu ».

Sun gabatar da biyu: Giuseppe, wanda ake kira Barsabba, wanda aka yiwa lakabi da Giusto, da Mattia. Daga nan sai suka yi addu'a suna cewa: "Kai, ya Ubangiji, wanda yasan zuciyar kowa, ka nuna ko a cikin waɗannan biyun da ka zaɓa ka sami matsayin a cikin wannan hidimar da ka yi watsi da shi, wanda Yahuza ya bar shi ya koma wurinsa." Sai suka jefa kuri'a a tsakanninsu, aka jefa Matthias wanda ke tare da manzannin nan goma sha ɗaya.

Maganar Allah

Zabura mai amsawa
Daga Ps112 (113)
Ubangiji ya sa ya zauna tare da shugabannin jama'arsa.
? Ko:
Allah yarama, amin.
Yabo yaku bayin Ubangiji,
Ku yabi sunan Ubangiji.
Yabo ya tabbata ga sunan Ubangiji,
daga yanzu da har abada. R.

Daga fitowar rana zuwa faɗuwar rana
Ku yabi sunan Ubangiji.
Ubangiji ya tabbata bisa dukan talikai,
Darajansa ya fi sammai nesa. R.

Wanene kamar Ubangiji Allahnmu,
wanda yake zaune babba
ya sunkuyar da kai yana kallonsa
a sama da kasa? R.

Liftaga mai rauni daga turɓaya,
Daga datti yakan tayar da talaka,
Ya sa ya zauna tare da shugabanni,
A cikin shugabannin mutanensa. R.

Wa'azin Bishara
Alleluya, alleluia

Na zaɓe ku, ni Ubangiji na faɗa.
Domin ku je ku yi fruita fruitan itace youra andan ku kuma ya rage. (Dubi Yn 15,16:XNUMX)

Alleluia.

bishara da
Ba na sake kiranku ku bayi, amma na kira ku abokai
Daga Bishara a cewar Yahaya
Jn 15,9-17

A lokacin, Yesu ya ce wa almajiransa:
«Kamar yadda Uba ya ƙaunace ni, ni ma na ƙaunace ku. Kasance cikin soyayya na. Idan kun kiyaye umarnaina, za ku zauna cikin ƙaunata, kamar yadda na kiyaye umarnin Ubana, kuma na kasance cikin ƙaunarsa. Na faɗa muku waɗannan abubuwa domin farin cikina ya kasance a cikinku, farin cikinku kuma ya cika.
Wannan ita ce umarnaina: ku ƙaunaci juna kamar yadda na ƙaunace ku. Ba wanda yake da ƙauna mafi girma da wannan: ya sanya rayuwar mutum saboda abokansa. Ku abokaina ne, idan kun yi abin da na umurce ku. Ban ƙara kiranku ku bayi ba, domin bawa bai san abin da ubangijinsa yake yi ba; amma na kira ku abokai, domin duk abin da na ji daga Ubana na sanar da ku.
Ba ku zaɓe ni ba, ni ne na zaɓe ku, na sa ku ku je ku yi 'ya'ya da' ya'yanku su ci gaba. domin duk abin da kuka roka Uba da sunana, kuyi muku. Wannan na umarce ku: ku ƙaunaci juna ».

Maganar Ubangiji

Akan tayi
Ka karɓi, ya Ubangiji, kyautai
cewa Cocin ibada yana yi muku kyauta
a bikin Saint Matthias,
kuma koyaushe yana tallafa shi da ƙarfi
na ƙaunarka mai jinƙai
Don Kristi Ubangijinmu.

Hadin gwiwa na tarayya
"Wannan shi ne umarna na:
cewa ku ƙaunaci juna,
Kamar yadda na ƙaunace ku. Allura. (Yn 15,12:XNUMX)

Bayan tarayya
Yallabai, ka da ka hana dangi
wannan gurasar rai madawwami,
kuma ta wurin c theto na Saint Matthias
barka da zuwa cikin darajar tsarkaka.
Don Kristi Ubangijinmu.