Oktoba 7 ƙwaƙwalwar ajiya ga Uwargidanmu na Rosary: ​​sadaukarwa

Ibada ga Uwargidanmu na Rosary - kuma musamman aikin Rosary - yana nan kuma koyaushe ana ba da shawarar a ko'ina cikin Cocin, amma musamman ana aiwatar da shi a majami'un Dominican da wuraren tsarkaka na Marian gabaɗaya.

Wannan shisshigi na nufin a taƙaice mayar da hankali ne kan abubuwa biyu: gabatar da taƙaitaccen tunani kan wannan muhimmin aikin ibada na Rosary da kuma nuna shirin watan Oktoba a Wuri Mai Tsarki na S. Maria del Sasso, wanda wanda aka sa hannu ya rubuta.

1 - Addu'ar Rosary - Rosary ya kasance sau da yawa batun rubutun Marian, wa'azi da hidima. Wannan hakika ita ce “ibada” da aka fi yi a cikin Ikilisiya, tare da Via Crucis. An rubuta shi da gaske, an rubuta shi a cikin zukatan Kiristoci, waɗanda suke jin shi a matsayin addu'a mai rai, kuma mai arziki sosai, saboda abubuwan da ke ciki, kuma ya dace da kowa, manya da yara, malamai da masu saukin kai. Haka ne, addu'a mai yawan maimaitawa, amma ba ta gajiyawa, domin tana shiga hankali da zuciya.

Wannan rawanin mai albarka da muke riƙe a hannunmu ya sa Rosary ya zama nau'i na addu'a "gaskiya", mai sauqi kuma mai matukar mahimmanci: yana taimaka mana mu tada addu'ar mu tawali'u ga Allah, haskakawa da goyan bayan kasancewar Maryamu da ceto. Da kyau sosai, ya zo a zahiri don ba da rahoto a nan waɗannan hurarrun maganganu na Bartolo Longo mai albarka a kan Rosary, waɗanda suka kammala Addu’a ga Budurwa Mai Albarka ta Rosary na Pompeii: “Ya Rosary na Maryamu mai albarka, sarƙar zaki mai ɗaure mu ga Allah, danganin soyayyar dake daure mu da Mala'iku...zaka zama ta'aziyyarmu a lokacin azaba...".

Uwargidanmu tana taimakon waɗanda suke yi mata addu’a da rosary don su sa dukan zaƙi da zurfin da wannan hanyar addu’ar ke bayyanawa su bunƙasa – a hankali, a zuciya da kuma kan leɓuna. Addu'a, Rosary, wacce Uwargidanmu da kanta ta ba da shawarar a cikin bayyanar Lourdes da Fatima, inda ta bayyana da rawani a hannunta.

ADDU'A GA MARYAM SARAUNIYA TA ROSARY MAI TSARKA

Ya Maryamu, Sarauniyar Rosary Mai Tsarki, mai haskaka ɗaukakar Allah a matsayin Uwar Kiristi kuma Uwarmu, ki ba da kariya ta uwa gare mu, 'ya'yanki.

Muna yin tawassuli da ku a cikin shuruwar rayuwarku ta ɓoyayyiyar, kuna sauraron kiran Manzon Allah a hankali da natsuwa. Sirrin sadaka na ciki ya lullube mu da tausasawa mai girma, wanda ke haifar da rayuwa kuma yana ba da farin ciki ga waɗanda suka dogara gare ka. Zuciyar mahaifiyarka ta motsa mu, muna shirye mu bi Ɗanka Yesu a ko'ina har zuwa kan Kalfari, inda, a cikin ɓacin rai, ka tsaya a gindin gicciye tare da jarumtakar sha'awar fansa.

A cikin nasara ta tashin kiyama, kasancewarka yana sanya ƙarfin zuciya ga dukan masu bi, waɗanda aka kira su zama shaida ta tarayya, zuciya ɗaya da rai ɗaya. Yanzu, cikin yardar Allah, a matsayin amaryar Ruhu, Uwa da Sarauniyar Ikilisiya, kuna cika zukatan tsarkaka da farin ciki kuma, cikin ƙarni, kuna ta'aziyya da tsaro cikin haɗari.

Ya Maryamu, Sarauniyar tsattsarka mai tsada,
Ka bi da mu cikin zurfin asirin Jesusan Yesu, domin mu ma muna bin tafarkin Kristi tare da Tea, mun sami damar ɗaukar al'amuran ceton mu da cikakken samuwarmu. Albarka ga iyalai; yana ba su farin ciki na ƙauna mara yankewa, buɗe wa kyautar rai; kare matasa.

Bayar da bege mai saɗi ga waɗanda ke rayuwa cikin tsufa ko kuma masu wahala. Taimaka mana mu buɗe kanmu ga hasken allahntaka kuma tare da Tea karanta alamun kasancewar sa, don daidaita mu da toa, Yesu, kuma muyi tunani har abada, ta yanzu, ya juya fuskarsa cikin Mulkin zaman lafiya. Amin