Paparoma John Paul I zai sami albarka saboda wannan mu'ujiza

Paparoma John Paul I zai sami albarka. Paparoma Francesco a zahiri, ta ba da izini ga Ikilisiyar Sababbin Waliyyai da su ayyana dokar game da mu'ujizar da aka danganta ga ceton Babban Bawan Allah John Paul I (Albino Luciani), Pontiff; an haife shi a ranar 17 ga Oktoba 1912 a Forno di Canale, (yau Canale d'Agordo) kuma ya mutu a ranar 28 ga Satumba 1978 a Fadar Apostolic (Jihar Vatican).

Paparoma Francis, yana karbar addu'ar Cardinal Marcello Semeraro ya ba da izini ga Ikilisiya don Sanadin Waliyyai da su ba da sanarwar dokar ta gane mu'ujiza da aka danganta da roƙon John Paul I.

Wannan shine warakar da aka yi ranar 23 ga Yuli 2011 a Buenos Aires, a Argentina, na wata yarinya 'yar shekara goma sha ɗaya da ke fama da "matsananciyar ciwon kumburi mai kumburin ciki, cutar sankara mai saurin kamuwa da cuta, girgiza septic" kuma yanzu tana mutuwa. Hoto na asibiti ya kasance mai tsananin gaske, wanda ke nuna yawan kamuwa da cuta ta yau da kullun da kuma yanayin rashin lafiyar bronchopneumonia.

Yunkurin kiran Fafaroma Luciani firist na Ikklesiya na asibitin da asibitin ya kasance - Jaridar Vatican ta ruwaito -, wanda ya kasance mai himma sosai. Don haka Pontiff na Venetian yanzu yana kusa da bugun kuma yanzu yana jira kawai ya san kwanan wata, wanda Paparoma Francis zai kafa.

An haife shi a ranar 17 ga Oktoba 1912 a Forno di Canale (yau Canale d'Agordo), a lardin Belluno, kuma ya mutu a ranar 28 ga Satumba 1978 a Vatican, Albino Luciani ya kasance Paparoma na kwanaki 33 kaɗai, ɗaya daga cikin gajeriyar taƙaitaccen tarihi. Ya kasance ɗan ma'aikacin gurguzu wanda ya daɗe yana aiki a matsayin ƙaura a Switzerland. An nada Albino firist a 1935 kuma a 1958 an nada shi bishop na Vittorio Veneto.

Ofan ƙasar matalauta da ke nuna ƙaura, amma kuma mai raɗaɗi daga mahangar zamantakewa, da na Coci wanda ke nuna adadi na manyan firistoci, Luciani ya shiga cikin Majalisar Vatican ta Biyu. Fasto ne kusa da mutanensa. A cikin shekarun da ake tattaunawa kan halaccin maganin hana haihuwa, ya sha bayyana kansa a matsayin mai son buɗe ido da Coci kan amfani da shi, bayan ya saurari iyalai matasa da yawa.

Bayan sakin encyclical Vitae na ɗan adam, da wanne Paul VI a 1968 ya ayyana kwaya ba bisa ƙa'ida ba, bishop na Vittorio Veneto ya zama mai tallata takaddar, yana manne da magisterium na Pontiff. Paul VI a ƙarshen 1969 ya naɗa shi sarki na Venice kuma a cikin Maris 1973 ya mai da shi kadinal. Luciani, wanda ya zaɓi kalmar "humilitas" don rigar sa ta limanci, fasto ne da ke zaune cikin nutsuwa, kusa da matalauta da ma'aikata.

Ba ya yanke hukunci idan ya zo ga rashin amfani da kuɗi a kan mutane, kamar yadda ƙarfinsa ya nuna a lokacin ɓarkewar tattalin arziƙi a Vittorio Veneto wanda ya shafi ɗayan firistocinsa. Bayan rasuwar Paul VI, a ranar 26 ga Agusta, 1978 an zabe shi a cikin ƙulla yarjejeniya wacce ta ɗauki kwana ɗaya kaɗai. Ya rasu ba zato ba tsammani a daren 28 ga Satumba, 1978; ba shi da rai da zuhudun da ke kawo masa kofi a dakinsa kowace safiya.