Abin da Scapular na Karmel ke wakilta kuma menene gata na waɗanda suke sawa

Lo Scapular tufa ce da ta ɗauki ma'ana ta ruhaniya da ta alama tsawon ƙarni. Asali, yadi ne da sufaye ke sawa a kan al'adar addini yayin aikin hannu. A tsawon lokaci, duk da haka, ya zama alamar ainihi da rayuwar dokokin addini, kamar yadda yake a cikin Karmel.

lambar yabo

Wadanda suka karba sun zama membobin kungiyarzuwa Iyalin Karmel kuma sun yunƙura don yin rayuwa ta ruhaniya na Karmel bisa ga halayen yanayin rayuwarsu. Scapular yana wakiltarkaramar riga na oda kuma alama ce da Ikilisiya ta amince da ita don nuna keɓewar Maryamu da ɗaurin da ke haɗa mu da ita.

La Idi na Scapular, bikin ranar 16 Yuli, a hankali ya ɗauki halin "biki na al'ada" saboda yawan masu aminci waɗanda suka shiga cikin Order ta hanyar Scapular a matsayin alamar sadaukarwa da kariya a rayuwa da mutuwa.

Yesu

Abin da Scapular ke wakilta kuma menene gata na waɗanda suka sa shi

The Scapular ba talisman ba ko wani abu na sihiri, amma a alamar ibada ku Mariya. Ba ya bada garantin ceto na har abada ko kuma 'yanci daga Purgatory ta atomatik, amma yana wakiltar a sadaukar da sadaukarwa ga Maryama da hanyar samun kariya da taimako a cikin matsalolin rayuwa.

Amfani da Scapular shine an sanya sau ɗaya kawai ta firist, ta hanyar ɗan gajeren al'ada kuma ana iya maye gurbinsa da lambar yabo da ke nuna Tsarkakakkiyar Zuciyar Yesu da Budurwa. Mai sawa ya himmatu wajen rayuwa kamar Kirista na kwarai, don kusanci Sacraments da kuma furta sadaukarwa ta musamman ga sacrament mai albarka Budurwa.

Ni "gata"Na Scapular ba garantin ceto ne ta atomatik ba, amma ni'ima ne da alherin da Madonna ta samu ga 'ya'yanta masu sadaukarwa kamar yadda sakamako don sadaukarwarsu mai karimci. Alheri na farko da masu bautar Scapular ke fata shine ceto na har abada, wanda shine 'ya'yan itacen aminci ga koyarwar Ikilisiya da haɗin gwiwa tare da alherin Allah.