Me ke faruwa da Kirista bayan mutuwa?

Kayi kuka don dabbar, domin malam buɗe ido ya tashi. Wannan shi ne jin idan Kirista ya mutu. Yayinda muke baƙin ciki game da mutuwar Kiristi, muna kuma farin ciki cewa ƙaunataccen ya shiga sama. Hawayen da muke yi wa Krista yana hade da bege da farin ciki.

Littafi Mai Tsarki ya gaya mana abin da ke faruwa idan Kirista ya mutu
Idan Kirista ya mutu, ana jigilar ran mutumin zuwa sama don kasancewa tare da Kristi. Manzo Bulus yayi magana game da shi a cikin 2 Korantiyawa 5: 1-8:

Domin mun san cewa lokacin da wannan tantin duniya da muke rayuwa ta rushe (i.e. lokacin da muka mutu muka bar wannan jikin na duniya), zamu sami gida a sama, jiki na har abada da Allah ya yi mana amma ba hannun mutum ba. Mun gaji da jikkunanmu na yanzu kuma muna sha'awar sanya jikinmu na sama kamar sababbin tufafi ... muna so mu sa sabbin jikin mu domin waɗannan jikkunan da ke mutuwa su hadiye rayuwa ... mun san wannan tun daɗe muna rayuwa a cikin waɗannan jikin ba mu a gida tare da da Sir. Domin muna rayuwa ta hanyar ba da gaskiya ba da gani. Ee, muna da cikakken kwarin gwiwa kuma mun gwammace mu nisanci waɗannan jikin mutanen duniya, domin a lokacin zamu kasance tare da Ubangiji. (NLT)
Da yake sake magana ga Kiristocin a cikin 1 Tassalunikawa 4:13, Bulus ya ce: "... muna son ku san abin da zai faru ga muminai da suka mutu, don haka ba za ku wahalar da kanku kamar mutanen da ba su da bege" (NLT).

Rayuwa ta kewaya shi
Saboda Yesu Kristi wanda ya mutu kuma aka tashe shi, lokacin da Kirista ya mutu, za mu iya wahala tare da begen rai na har abada. Zamu iya wahala da sanin cewa ƙaunatattunmu 'sun swallowaci rayuwarsu' a sama.

Baftisma ɗan ƙasar Amurka da Fasto Dwight L. Moody (1837-1899) ya taɓa ce wa ikilisiyarsa:

“Wata rana zaku karanta a cikin jaridu cewa DL Moody of East Northfield ya mutu. Kada ku yarda ko da kalma! A cikin wannan lokacin zan fi rayuwa nesa kamar yadda take a yanzu. "
Lokacin da Kirista ya mutu, Allah yana maraba da shi Ba da daɗewa ba kafin mutuwar Istifanus a cikin Ayyukan Manzani 7, ya ɗaga kai sama ya ga Yesu Kiristi tare da Allah Uba, yana jiransa: “Duba, ina ganin sama a buɗe, thean mutum yana tsaye a wurin. na daraja a hannun dama na Allah! " (Ayukan Manzanni 7: 55-56, NLT)

Farin ciki a wurin Allah
Idan kai mai imani ne, ranarka ta ƙarshe anan zata kasance ranar haihuwar ka har abada.

Yesu ya gaya mana cewa akwai farin ciki a sama lokacin da aka ceci rai: "Hakanan, akwai murna a gaban mala'ikun Allah yayin da ko da mai zunubi ɗaya ya tuba" (Luka 15:10, NLT).

Idan sama tayi murna da juyar da kai, tayaya za'ayi bikinka?

Daraja a gaban Ubangiji mutuwa ce ta bayinsa masu aminci. (Zabura 116: 15, NIV)
Zafaniya 3:17 ta furta:

Ubangiji Allahnku yana tare da ku, Yaƙikan mayaƙanku wanda yake yin ceto. Zai yi murna da kai; Da madawwamiyar ƙaunarsa ba zai zarge ku ba, amma zai yi farin ciki da ku da waƙar. (NIV)
Allah wanda yake jin daɗinmu sosai, yana murna da mu saboda waƙar, tabbas zai gaishe mu a ƙarshen yayin da muke kammala tserenmu anan duniya. Mala’ikunsa da kuma wataƙila sauran masu bi da muka sani za su kasance a wurin don yin wannan bikin.

A duniya abokai da dangi za su sha wahala daga rashin kasancewarmu, yayin da a sama za a yi babban farin ciki!

Cocin Ingila, Fasto Charlesley (1819-1875) ya ce: “Ba duhu bane da za ku tafi, domin Allah haske ne. Ba shi kadai bane, domin Kristi na tare da ku. Ba ƙasar da ba a sani ba, saboda Kristi yana can. "

Madawwamiyar ƙaunar Allah
Littattafai ba su ba mu hoto na wani sakaci da ware Allah. A'a, a labarin ɗan ɓataccen ɗan, mun ga uba mai juyayi yana ƙoƙari ya rungumi ɗansa, yayi farin ciki matashin ya dawo gida (Luka 15: 11-32).

"... Shi mai sauki ne gaba ɗaya abokinmu, mahaifinmu - ya fi aboki, uba da uwa - Allahnmu mara iyaka, cikakke ga ƙauna ... Ya mai da hankali fiye da yadda tausayin ɗan adam zai iya tunanin miji ko Uwargida, sananne fiye da dukkan abinda zuciyar mutum zata iya yiwa mahaifinsa ko mahaifiyarsa “. - Ministan Scottish George MacDonald (1824-1905)
Mutuwar Kirista ita ce dawowarmu daga Allah; ba za a taɓa fasa dangantakar ƙaunarmu ba har abada.

Kuma na tabbata cewa babu abin da zai iya raba mu da ƙaunar Allah Ko mutuwa ko rayuwa, ko mala'iku ko aljanu, ko tsoronmu na yau ko damuwarmu ta gobe - balle ikon wuta. Kaunar Allah Babu wani iko a sama ko cikin ƙasa - da gaskiya, babu wani abu cikin halittar da zai iya rarrabe mu da ƙaunar Allah wadda aka bayyana cikin Almasihu Yesu Ubangijinmu. (Romawa 8: 38-39, NLT)
Lokacin da rana ta fadi dominmu a duniya, rana zata fito mana a sama.

Mutuwa mafari ne kawai
Marubucin ɗan Scotland Scott Walter Scott (1771-1832) ya yi daidai lokacin da ya ce:

“Mutuwa: bacci na ƙarshe? A'a, shi ne tashin karshe. "
Ka yi tunanin yadda rashin ƙarfin mutuwa yake! Maimakon kawar da lafiyarmu, yana gabatar da mu ga "wadata madawwami". Sakamakon lafiya mara kyau, mutuwa ta ba mu 'yancin zuwa itacen rai wanda yake "warkar da al'ummai" (Wahayin Yahaya 22: 2). Mutuwa na iya cire abokan namu na ɗan lokaci kaɗan, amma don kawai sanar da mu ƙasar da babu kyawawan fata. " - Dr. Erwin W. Lutzer
“Ya danganta da hakan, sa'ar da kake mutuwa zata zama mafi kyawun awa mafi sani! Lokacinku na ƙarshe zai zama lokacinku mafi arha, mafi kyawun ranar haihuwar ku ita ce ranar mutuwarku. - Charles H. Spurgeon.
A cikin Yaƙin ƙarshe, CS Lewis ya ba da wannan kwatancin aljanna:

“Amma a gare su farkon mafarin labarin gaskiya ne. Duk rayuwarsu a wannan duniyar ... ta kasance kawai murfin da shafin take: yanzu suna farawa Fasali na ofaya daga cikin Babban Tarihin da babu wanda ya karanta a duniya: wanda ke ci gaba har abada: wanda kowane babi ya fi na baya. "
"Ga Kirista, mutuwa ba ƙarshen kasada bane amma ƙofa ce daga duniyar da mafarkinta da adonsu ke narkewa, zuwa duniyar da mafarki da adadu ke fadada har abada". –Randy Alcorn, Firdausi.
"A kowane lokaci cikin abada, muna iya cewa 'wannan farkon ne kawai.' "–Anace
Babu sauran mutuwa, zafi, hawaye ko zafi
Wataƙila ɗaya daga cikin alkawura mai ban sha'awa ga masu bi don duba zuwa sama an bayyana shi cikin Wahayin Yahaya 21: 3-4:

Na ji kukan mai ƙarfi daga kursiyin, gama ya ce, “Duba, Haikalin Allah yana a cikin jama'arsa! Zai zauna tare da su, kuma za su zama mutanensa. Allah da kansa zai kasance tare da su. Zai share dukkan hawaye daga idanunsu kuma babu sauran mutuwa, zafi, hawaye ko zafi. Duk waɗannan abubuwan sun shuɗe har abada. "