Tunawa da ranar Paparoma Francis

Bikin tunawa da Fafaroma: shekaru 10 ke nan da Paparoma Francis ya bayyana a baranda na St. Murmushin da yake yi mai cike da rarrashi. A ranar 13 ga Maris, 2013 ne, a kuri'a ta biyar, Conclave ya zaɓi "kama" Cardinal "kusan a ƙarshen duniya" a matsayin magajin Benedict XVI. Kamar yadda ya fada, yana sanar da cewa ya zabi Francesco a matsayin sunansa don girmama Poverello na Assisi.

Tun daga wannan lokacin akwai wasu encyclicals guda uku, Synods guda biyar, kamar yadda wa'azin Manzanni da yawa, tafiye-tafiye na kasa da kasa guda 33, dubun farko da alamun annabci. Mai dagewa don yin canje-canje, daga sake fasalin Curia na Rome, zuwa ƙaddamar da bawa mata sarari a wuraren ɗaukar nauyi. Duk ana aiwatar da su da cikakken tawali'u, ba tare da an manta da ma'anar al'umma ba. Fadakarwa kasancewar "bawan bayin Allah". Ana buƙatar amsawa ga kiran Ubangiji na addu’a, na addu’a sosai. Abin da Paparoma ke tambaya a ƙarshen kowane jawabi, na kowane taro, na kowace gaisuwa.


An haife shi a cikin dangin Piedmontese da asalin Ligurian, shi ne ɗan fari a cikin yara biyar. Yana ɗan shekara 21, saboda mummunan ciwon huhu, an cire ɓangaren sama na huhunsa na dama. A zahiri, a wancan lokacin ana yin cututtukan huhu kamar cututtukan fungal ko ciwon huhu ta hanyar tiyata saboda ƙarancin maganin rigakafi. Wannan kuma shine dalilin da ya sa Vaticanists suka cire shi daga cikin jerin papabili yayin da aka kammala zaɓinsa. Don tallafawa karatunsa yayi ayyuka da yawa harma da samun tallafi da tsafta. Ya yanke shawarar shiga makarantar seminar ta Villa Devoto kuma a ranar 11 ga Maris 1958 ya fara aikin sa a cikin Society of Jesus, ya kwashe lokaci a Chile sannan daga baya ya dawo Buenos Aires, don kammala karatun falsafa a 1963.

Paparoma Francis: Shekarar tunawa da shugabanci

Tun shekara ta 1964 ya kasance yana koyar da adabi da ilimin halayyar ɗan adam tsawon shekaru uku a kwalejojin Santa Fe da Buenos Aires. Ya karɓi nadinsa na firist a ranar 13 ga Disamba 1969 tare da ɗora hannuwansu ta wurin babban bishop na Córdoba Ramón José Castellano. Akwai abubuwa da yawa da suka gan shi koyaushe a gefen ƙanƙanin, falsafar da Paparoma Francis ke ci gaba har zuwa yau. Paparoma ya ƙaunace shi duka saboda saukin kai, yadda yake fallasa kansa koyaushe yana da taushi sosai yana nufin sun sanya shi na musamman.

Kwanan nan ziyarar sa zuwa Iraki, ƙasar da yaƙi ya addabe ta tsawon shekaru, tafiyar da Uba mai tsarki ke so. Ya fada wa manema labarai cewa yana son zurfafa abin da aka cim ma a wannan tafiya mai dimbin tarihi zuwa Iraki. Daga haduwa ta ruhaniya da Al Sistani, "mutumin Allah mai hikima", zuwa wahala a gaban tarkacen ginin cocin Mosul da aka lalata. Amma kuma game da asalin tafiye-tafiyensa, na mata da ƙaura. A'a tafiya ta gaba zuwa Siriya, ee ga alkawarin ziyarar Lebanon. Ya watsa mana kyawawan abubuwa da yawa kuma zai yada mana.