Mai albarka Francis Xavier Seelos, waliyyin 12 Oktoba 2020

Labarin mai albarka Francesco Saverio Seelos

Himma a matsayin mai wa’azi kuma mai furtawa ya kuma jagoranci Uba Seelos zuwa ayyukan jinƙai.

Haihuwar kudancin Bavaria, yayi karatun falsafa da ilimin addini a Munich. Bayan ya ji game da aikin Redemptorists a tsakanin Katolika masu magana da Jamusanci a Amurka, sai ya zo wannan ƙasar a 1843. An ɗora shi a ƙarshen 1844, an ba shi aiki na shekaru shida a majami’ar St. Philomena da ke Pittsburgh a matsayin mataimaki ga St. John Neumann. A cikin shekaru uku masu zuwa, Uba Seelos ya kasance mafi ɗaukaka a cikin al'umma ɗaya kuma ya fara aikin sa a matsayin mai gwanin koyarwa.

Shekaru da yawa sun biyo bayan hidimar Ikklesiya a Maryland, tare da alhakin ƙirƙirar ɗaliban Redemptorist. A lokacin yakin basasa Fr. Seelos ya je Washington, DC, ya kuma roki Shugaba Lincoln da kada ya sanya wadannan daliban aikin soja, duk da cewa wasu daga baya sun kasance.

Shekaru da yawa ya yi wa'azi cikin Ingilishi da Jamusanci a duk jihohin Midwest da Mid-Atlantic. An sanya shi zuwa ga cocin na St. Mary na Zato a New Orleans, Fr. Seelos yayi wa 'yan uwansa na Redemptorist da membobin cocin himma sosai. A cikin 1867 ya mutu daga cutar zazzaɓi, ya kamu da wannan cutar yayin ziyarar marassa lafiya. An buge shi a shekara ta 2000. Idin bikin karama na Francis Francis Xavier Seelos shine 5 ga Oktoba.

Tunani

Uba Seelos yayi aiki a wurare daban-daban amma koyaushe yana da himma iri ɗaya: don taimakawa mutane su san kauna da tausayin Allah.Ya yi wa'azin ayyukan jinƙai sannan kuma ya tsunduma cikin su, har ma da haɗarin lafiyar sa