Kasuwancin gida da taimakon karya

Gidaje-gida-marasa gida-bayan-bikin-aure-an soke

 

Na buga wannan labarin a yau don yin shaida game da mummunan halayena 'yan kwanaki da suka gabata don taimakawa mutumin da ba shi da gida.

Ina so in yi karamin Jigo Bayan 'yan watanni da suka gabata na je Bologna zuwa wata ƙungiya ta addini da ake kira "Eremiti con San Francesco" kuma a wannan wurin na sadu da wani mutum mara gida mai suna Romano. Yaron yana da shekara 47 kuma a rayuwarsa koyaushe yana aiki, kawai abin ya faru ne cewa shekaru huɗu da suka gabata ya rasa aikin sa sabili da haka bashi da gida da dangi an tilasta shi ya zauna akan titi.

Yanayin wannan yaron ya shafe ni sosai kuma ban sami damar karbar bakuncinsa a gidana ba tunda ba ni kadai bane amma tare da iyayena lokacin da na dawo garinmu na tuntuɓi sanannun al'ummomin ƙasar Italiya don taimaka wa mutanen da suka yi karanci. sa'a gare mu.

Na kira wasu sanannun al'ummomi a Italiya da wasu kungiyoyi waɗanda ba a san su ba sosai amma babu ɗayansu da ya isa ya karbi bakuncin wannan yaro wanda a halin yanzu yake zaune a kan titi kamar yadda 1 ga Mayu, 2016.

An gaya mini cewa suna taimaka wa waɗanda ke da matsalar jijiyoyi, tsofaffi, yara, masu shan muggan ƙwayoyi, baƙi waɗanda ke da mafakar siyasa amma ga Italiya marasa gida babu abin da za su yi.
Yanayin ya kasance mai sauki ne domin ƙasar Italiya ta marasa galihu ba su tallafin komai. Yana tallafawa gidaje na yara don yara, baƙi, masu shan kwayoyi sannan kuma waɗanda ke da wasu nakasassu da tsofaffi sun riga sun hango fansho na jihar don haka zasu iya tallafin kansu.

Abinda ya fi damun ni kuma wadannan al'ummomin suna neman taimakon kudi ne daga jihar, daga mutane masu zaman kansu a matsayin gudummawa, don taimakawa mutane amma a zahiri suna kara fadadawa da yin gine-gine masu kyau da maraba kawai amma ba don saukar da wadanda ke zaune a kan titi suna mutuwa ba. na yunwa amma mutane ne kawai wadanda suka bashi tabbacin samun wani kudin shiga.

Wannan labarin ban da kwatanta irin mummunan halin da nake ciki yana so ya ja hankalin jihohi su saka dokar da ta kare waɗannan mutane waɗanda saboda dalilai ɗaya ko wani ya sami kansu ba tare da komai ba sannan kuma ya aika da saƙo ga waɗannan al'ummomin waɗanda ke ayyana kansu a matsayin Kiristoci na barin baya a cikin saƙo na ainihi na Yesu Kristi.

"MALAMI NA TARIHI BA KADA KA SAUKI Labarai, KADA KA YI TARI DA KYAUTA"