Yadda ya kamata ayi bikin aure na addini

Wannan tsarin ya shafi kowane bangare na al'adar bikin auren Krista. An tsara shi don zama cikakken jagora don tsarawa da fahimtar kowane bangare na bikin.

Ba duk abubuwan da aka lissafa anan suke buƙatar haɗawa cikin sabis ɗinku ba. Zaku iya zaɓar don canza tsari da ƙara maganganunku na sirri waɗanda zasu ba da ma'ana ta musamman ga sabis ɗinku.

Bikin aurenku na Krista na iya zama na musamman, amma ya kamata ya haɗa da maganganun sujada, abubuwan da ke nuna farin ciki, biki, jama'a, girmamawa, mutunci, da ƙauna. Littafi Mai Tsarki bai tanadi takamaiman tsari ko tsari ba don ayyana daidai abin da ya kamata a haɗa, don haka akwai sarari don abubuwan taɓawa. Babban burin shine ya zama bawa kowane bako kyakkyawar fahimta cewa ku, a matsayin ku na ma'aurata, zaku dau madauwami da alkawari tsakanin ku a gaban Allah.Bikin bikin auren ku ya zama shaidar rayuwar ku. a gaban Allah, yana tabbatar da shaidarku ta Krista.

Kafin bikin aure bikin
Pictures
Ya kamata hotunan bikin aure su fara aƙalla mintina 90 kafin farawar kuma su ƙare aƙalla mintuna 45 kafin bikin.

Bikin aure yayi ado da shiri
Dole ne bikin ado ya kasance, a shirye kuma a jira a wuraren da ya dace aƙalla mintuna 15 kafin fara bikin.

Yi shuru
Duk wani share fage ko kuma solos na kiɗa kawai yakamata ayi aƙalla mintuna 5 kafin fara bikin.

Haske kyandir
Wani lokaci ana kunna kyandir ko fitilu kafin baƙi su iso. Wasu lokuta masu ba da izinin suna haskaka su a matsayin ɓangare na gabatarwa ko a matsayin ɓangare na bikin aure.

Bikin aure na kirista
Don ƙarin fahimtar bikin aurenku na Krista da sanya ranarku ta musamman ta zama mafi ma'ana, ƙila ku so ku ɗauki lokaci don koyon mahimmancin al'adun Littafi Mai-Tsarki na al'adun Kirista na yau.

sarrafawa
Kiɗa yana taka rawa ta musamman a ranar bikinku da musamman lokacin tafiyar. Ga wasu kayan aikin gargajiya waɗanda za kuyi la’akari.

Wurin zama na iyaye
Samun tallafi da sa hannun iyaye da kakaninki a cikin bikin yana kawo babbar alfarma ga ma'auratan tare kuma da nuna girmamawa ga tsoffin al'ummomin aure da suka gabata.

Kiɗa na rikodin farawa tare da zaman na baƙi masu daraja:

Wurin zama na kakanin ango
Wurin zama na uwar amarya
Wurin zama na iyayen ango
Wurin zama na mahaifiyar amarya
Aikin aure yake farawa
Ministan da ango suka shiga, galibi daga filin dama. Idan 'yan ango ba sa rakiyar' yan matan amarya zuwa kan bagade, su ma za su shiga tare da minista da ango.
Bridesmaids yana shiga, yawanci tare da tsakiyar hanyar, ɗaya a lokaci guda. Idan shaidun ango suna bin rago, sai su shiga tare.

Bikin aure yana farawa a cikin Maris
Amarya da babanta sun shigo. Yawanci, mahaifiyar Amarya zata kasance a wannan lokacin a matsayin alama ga duk baƙi. Wani lokaci ministan zai sanar: "Kowa ya tsaya wa amarya".
Kiran zuwa bauta
A cikin bikin aure na Krista, jawabin buɗewa wanda galibi ke farawa da “Dearlyoved” kira ne ko kira zuwa ga bautar Allah. Waɗannan jawabai na buɗewa za su gayyaci baƙi da shaidu don su kasance tare da kai yayin da kuka shiga cikin aure mai tsarki.

Sallar budewa
Sallar budewa, wacce ake kira da kiran aure, yawanci ya hada da yin godiya da kira don kasancewar Allah da albarka saboda hidimar da take gab da farawa.

A wani lokaci a hidimar, ƙila ku so ku yi addu'ar daurin aure tare tare.

Ikilisiya tana zaune
A wannan lokacin ana kiran ikilisiya gaba ɗaya zama.

Ka ba amarya
Gudanar da amarya wata hanya ce mai mahimmanci wacce za a haɗa iyayen iyayen ango da ango a cikin bikin aure. Lokacin da iyaye basa tare, wasu ma'aurata sukan nemi wani uban bawan Allah ko mai ba da shawara ya ba da amarya.

Waƙoƙin gargajiya, Hymn
A wannan lokacin bikin bikin aure yawanci yana motsawa zuwa dandamali ko dandamali kuma Floweran Mata da Farin Zane suna zaune tare da iyayensu.

Ka tuna cewa waƙar bikinka tana taka muhimmiyar rawa a bikinka. Zaka iya zaɓar waƙar waƙa don raira waƙa ga duka taron, waƙa, kayan kida, ko keɓaɓɓiyar waka. Ba wai kawai zabin waƙarku ba ce ta nuna sujada ba, yana kuma nuna yadda kuke ji da ra'ayoyinku a matsayin ma'aurata. Lokacin shiryawa, ga wasu nasihu don la'akari.

Cajin don sabon aure
Zargin, galibi wanda minista ke gabatarwa yayin bikin, yana tunatar da ma'aurata game da matsayin kowannensu da matsayinsu a cikin auren kuma yana shirya su don alkawuran da za su yi.

Alkawarin
Yayin wa'adin ko "alkawari", ma'auratan suna bayyanawa baƙi da shaidu cewa sun zo ne kwatsam don yin aure.

Alkawarin aure
A wannan lokacin bikin aure, amarya da ango suna fuskantar juna.

Alkawuran bikin aure suna tsakiyar sabis. Ma'aurata sun yi alƙawari a fili, a gaban Allah da shaidun da suka halarta, don yin duk abin da za su iya don taimaka wa kansu girma da zama abin da Allah ya halicce su su kasance, duk da mawuyacin yanayi, muddin su biyun suna raye. Alkawarin alkawurra masu tsarki ne kuma bayyananne shiga cikin dangantakar alkawari.

Canjin zobba
Musayar zoben wata alama ce ta alkawarin da ma'auratan suka yi na kasancewa da aminci. Zobe yana wakiltar lahira. Ta hanyar sanya zoben aure a tsawon rayuwar ma'auratan, suna gaya wa kowa cewa sun himmatu ga kasancewa tare da kasancewa da aminci ga juna.

Haske kyandir
Hasken kyandir ɗaya ɗaya yana nuna alamar zuciyar biyu da rayuka. Haɗa hadadden bikin kyandir ko wani kwatankwacin kwatancin zai iya ba da ma'anar ma'anar bikin auren ku.

Sadarwa
Yawancin lokaci Kiristoci sun zaɓi haɗawa da tarayya a cikin bikin aurensu, suna sa shi aikinsu na farko a zaman aure.

Aure
A yayin sanarwar, ministan ya bayyana cewa yanzu ma'auratan sun zama mata da miji. Ana tunatar da baƙi su girmama haɗin da Allah ya halitta kuma kada wani ya yi ƙoƙarin raba ma'auratan.

Addu'ar rufewa
Sallar rufewa ko albarka tana zuwa karshe. Wannan addu'ar gabaɗaya ce mai albarka daga ikilisiya, ta bakin ministan, muna fatan ma'aurata su kasance da ƙauna, salama, farin ciki da kasancewar Allah.

A sumbata
A wannan lokacin, a al'adance ministan ya ce wa ango: "Yanzu za ku iya sumbatar da amaryar ku."

Gabatar da ma'aurata
A yayin gabatarwar, ministan ya ce a al'adance, "Yanzu gata ce in gabatar muku da farko, Mista da Mrs. ____."

Bikin aure yakan bar dandamali, yawanci a tsari mai zuwa:

Amarya da ango
Ushers sun dawo don baƙi masu daraja waɗanda ke rakiyar kuɗin biyun daga shigowarsu.
Masu amfani za su iya kunna sauran baƙi, duka lokaci ɗaya ko layi ɗaya a lokaci guda.