Yadda zaka gayawa Yesu labarin wahalar ka kuma ka sami taimako

by Mina Del Nunzio

MUTUMIN IYALI YA YI FADA DA FITO ... (ISAIAH53.3)

YANA FAHIMTAR KA
Yana faruwa da kowa, a cikin wahala, muyi tunanin cewa Allah ya rabu da mu ko kuma ya kasance ba ruwanmu da kukan zuciyarmu.Ba haka bane! Game da Yesu Kiristi "Shugaban bangaskiyarmu da Mai Cikewa" (Ibraniyawa 12.2), Littafi Mai Tsarki ya ce "tun da yake yara suna da tsoka da jini ɗaya, haka kuma ya yi daidai da juna" (Ibraniyawa 2.14).

Wannan yana nufin cewa ofan Allah bai yi ƙoƙarin tunanin abin da waɗanda suke zaune cikin “jiki” suka ji ba. A'a, bai yi tunani ba, amma ya shiga, ta kowane fanni, a cikin rauni da faɗuwar ɗabi'ar ɗan adam. Ya tube kansa ya wofintar da halinsa na allahntaka, kuma ya zauna na ɗan lokaci a cikinmu "cike da alheri da gaskiya" (YAHAYA 1.14)

Kuna wahala? Wannan shine wahalar da Yesu ya sha domin ku da ni. " ba shi da wata siffa ko kyan gani da zai iya jan hankalinmu, ko bayyanarsa, don ya sa mu mu so shi. Ba mu daraja wani abu ba, amma kuma, cututtukanmu ne ya ɗauke su, wahalarmu ce aka ɗora masa. Kuma muna tsammanin Allah ya buge shi, ya buge shi kuma ya wulakanta shi! Amma an soke shi ne saboda laifofinmu (ISHAYA 53.2-5)
FIYE DA SHI WAYE YA FAHIMTA KA?