Mene ne Littafi Mai Tsarki ke faɗi game da jima'i?

Bari muyi magana game da jima'i. Ee, kalmar "S". A matsayinmu na Kiristoci matasa, wataƙila an gargaɗe mu kada kuyi jima'i kafin bikin. Wataƙila kuna da ra'ayin cewa Allah yana ɗauka cewa jima'i ba shi da kyau, amma Littafi Mai Tsarki ya faɗi wani abu gaba ɗaya. Lokacin da aka kalle ta daga kallon allahntaka, yin jima'i a cikin littafi mai kyau abin kyau ne.

Mene ne Littafi Mai Tsarki ke faɗi game da jima'i?
Dakata. Me? Yin jima'i abu ne mai kyau? Allah ya halicci jima'i. Ba wai kawai Allah ya tsara jima'i don haifuwa ba - don mu mu sanya yara - ya halicci jima'i don jin daɗinmu. Littafi Mai Tsarki ya ce jima'i hanya ce ta mata da miji don nuna ƙauna da juna. Allah ya halicci jima'i ya zama kyakkyawan nuna ƙauna da ƙauna:

Sa’annan Allah ya halicci mutum cikin surarsa, cikin surar Allah ya halicce shi; namiji da mace ya halicce su. Allah ya albarkace su, ya ce musu: "Ku hayayyafa kuma ku ƙaru." (Farawa 1: 27-28, NIV)
Don haka wani mutum zai bar mahaifinsa da mahaifiyarsa ya haɗu da matarsa, su zama jiki guda. (Farawa 2:24, NIV)
Bari tushenku ya zama mai albarka da farin ciki a cikin matan ƙuruciyarku. Doe mai ƙauna, barewa mai daɗi: cewa ƙirjinka koyaushe zai gamsar da kai, cewa ƙaunarsa ba za ta taɓa burge ka ba. (Karin Magana 5: 18-19, NIV)
"Kinyi kyau sosai kyan kyan gani ne, ko ƙauna, da jin daɗin ki!" (Waƙar Waƙoƙi 7: 6, NIV)
Ba jiki ake nufi da fasikanci ba, amma na Ubangiji ne kuma ga Ubangiji domin jiki. (1 Korinthiyawa 6:13, NIV)

Yakamata miji ya biya bukatun matar shi kuma matar ta biya bukatun miji. Matar tana ba da iko akan jikin ta ga mijinta kuma miji ya ba da iko bisa jikinsa ga matarsa. (1 korintiyawa 7: 3-5, NLT)
Dama dai-dai. Akwai magana da yawa game da jima'i a kusa da mu. Mun karanta shi a kusan dukkanin mujallu da jaridu, muna gani a cikin shirye-shiryen talabijin da fina-finai. Yana cikin kiɗan da muke saurara. Al'adarmu ta cika da jima'i, yana mai da alama cewa jima'i kafin aure yana tafiya da kyau domin yana jin daɗi.

Amma Littafi Mai Tsarki bai yarda ba. Allah yana kiranmu dukkanmu don sarrafa son zuciyarmu da kuma jiran aure:

Amma tunda akwai fasikanci da yawa, yakamata kowane mutum ya kasance yana da matarsa ​​da kowace mace mijinta. Miji yakamata ya cika aikinta na matar don matarsa ​​kuma haka ma matar ga mijinta. (1 Korintiyawa 7: 2-3, NIV)
Yakamata a aurar da kowa da kowa, kuma gado ya zama mai tsarki, gama Allah zai yi hukunci ga mazinaci da duk mai lalata. (Ibraniyawa 13: 4, NIV)

Nufin Allah ne ku tsarkaka: ku guji fasikanci; cewa kowannenku yakamata ya koyi yadda zai sarrafa jikin ku cikin tsattsage mai mutunci, (1 Tassalunikawa 4: 3-4, NIV)
Idan na riga na yi jima'i?
Idan kayi jima'i kafin ka zama Kirista, ka tuna, Allah yana gafarta zunubanmu na baya. Laifofinmu an rufe su da jinin yesu Kiristi a kan gicciye.

Idan ka riga mai imani ne amma ka fada cikin yin jima'i, har yanzu akwai bege a gare ka. Duk da yake ba za ku iya komawa zuwa budurwa ta jiki ta zahiri ba, zaku iya samun gafarar Allah. Kawai ka roki Allah ya gafarta maka sannan kuma ka cika alkwarin kada ka cigaba da yin zunubi ta wannan hanyar.

Tuba ta gaskiya tana nufin barin zunubi. Abinda yake fusatar da Allah zunubi ne da gangan, idan kun san kuna zunubi, amma kuci gaba da kasancewa cikin wannan zunubin. Duk da yake bada jimawa ba game da yin jima'i zai iya zama da wahala, Allah ya kiramu mu kasance masu tsarkaka har sai anyi aure.

Saboda haka, 'yan uwa, ina so ku sani cewa ana yin sanarwar gafarar zunubai ta wurin Yesu. Ta wurin shi duk masu ba da gaskiya sun kuɓuta ta wurin duk abin da dokar Musa ta kasa kuɓuta. (Ayukan Manzanni 13: 38-39, NIV)
Wajibi ne mu guji cin abincin da ake miƙa wa gumaka, daga cin jini ko naman nama daga dabbobi da aka tumɓuke su da kuma fasikanci. In kuwa ka yi, za ka aikata alheri. Barka dai. (Ayukan Manzanni 15:29, NLT)
Kada wani fasikanci, kazanta ko zari tsakaninku. Irin waɗannan zunubai basu da matsayi a cikin mutanen Allah (Afisawa 5: 3, NLT)
Nufin Allah shine ku tsarkakakku, saboda haka ku nisanci dukkan zunubbai. Saboda haka kowannenku zai mallaki jikinku kuma ku rayu cikin tsarki da daraja, ba cikin sha'awar sha'awa irin ta arna da ba su san Allah da hanyoyinsa ba. Kada ku cuci ko cin amanar ɗan'uwan Kirista a cikin wannan al'amari ta hanyar ƙyamar matarsa, gama Ubangiji yana ɗaukar alhakin waɗannan zunuban, kamar yadda muka yi muku gargaɗi a baya. Allah ya kiramu muyi rayuwa tsarkakakku, ba tsarkakakkiyar rayuwa ba. (1 Tassalunikawa 4: 3-7, NLT)
Ga albishir: idan kuka tuba da zunubin jima'i, Allah zai sake sabon ku da tsabta, zai maimaita tsarkakakkiyar ma'anar ruhaniya.

Ta yaya zan iya tsayayya?
A matsayinmu na masu imani, dole ne mu yaki jaraba kowace rana. Gwaji ba zunubi bane. Sai kawai idan muka fada cikin jaraba muyi zunubi. Don haka ta yaya za mu tsayayya wa jarabar yin jima'i a waje da aure?

Sha'awar yin jima'i na iya zama da ƙarfi, musamman idan kun riga kun yi jima'i. Ta wurin dogara da Allah ne domin ƙarfi kawai zamu iya shawo kan jaraba.

Babu wata fitina da ta kama ku, sai abin da ya zama ruwan dare ga mutum. Kuma Allah mai aminci ne. hakan ba zai baka damar jarabtar da abinda ka iya jurewa ba. Amma idan an jarabce ku, zai kuma samar muku da wata hanyar da za ku bi don barin kanku ku tsayayya. (1 Korinthiyawa 10:13 - NIV)