Menene Littafi Mai Tsarki ke faɗi game da kare rai. Babu zubar da ciki

tambaya:

Abokina ya bayar da hujjar cewa ba za a iya yin amfani da Littafi Mai Tsarki don yin jayayya game da zubar da ciki ba domin babu inda cikin Littafi Mai Tsarki ya ce zubar da ciki ba daidai ba ne kuma rayuwa tana farawa ne daga ɗaukar ciki. Ta yaya zan amsa?

Amsa:

Ko da yake ba mu sami kalmar zubar da ciki da aka ambata a kowace nassi na Littafi Mai-Tsarki ba, za mu iya cire kuɗi daga Nassi, ba a ma maganar dokar dabi'a, dalilai, koyarwar Ikilisiya da shaidar patristic cewa zubar da ciki mugunta ne. Don zubar da ciki, yi la’akari da waɗannan nassosi: Ayuba 10: 8, Zabura 22: 9-10, Zabura 139: 13-15, Ishaya 44: 2 da Luka 1:41.

Haka kuma:

Farawa 16:11: Ga shi, ya ce, kai yaro ne, kuma za ka haifi ɗa. Za ku raɗa masa suna Isma'ilu, gama Ubangiji ya ji addu'arku.

Farawa 25: 21-22: Ishaku kuwa ya yi addu'a ga Ubangiji domin matarsa, gama shi mai rauni ce: ya kuwa saurare shi, ya sa Rifkatu ta yi ciki. Amma jariran sun yi faɗa a cikin mahaifiyarsa ...

Yusha'u 12: 3: A cikin mahaifinsa ya kwaɓe ɗan'uwansa kuma kamar mutum ya yi yaƙi da Allah.

Romawa 9: 10-11: Amma lokacin da Rifkatu ta ɗauki mahaifin Ishaku mahaifiyarmu nan da nan. Domin a lokacin da yaran ba su fara haihuwar ba, ba su kuwa yi wani kyau ko na mugunta ba (cewa nufin Allah bisa ga zaɓe na iya tabbata). . .

Gaskiya wadannan ayoyin suna cewa rayuwa tana farawa ne daga haihuwa. Rifkatu ta ɗauki cikin ɗa, ba abin da zai kasance ko zai iya zama yaro. Ka lura Ya ub 2:26: “. . . wani jiki dabam da ruhu ya mutu. . ". Tunda kurwa ka'ida ce wacce ke ba da rai ga jiki, to, ɗa da aka ɗauke cikin mahaifar yana da rai domin yana raye. Kashe shi kisan kai ne.