Bauta wa Yesu a qarqashin giciye


1. Yesu ya ɗauki gicciye. Bayan sun yanke hukuncin, sai masu zartarwar suka shirya akwatuna biyu marasa tsari, suka ɗaure su da irin gicciye, suka gabatar da su wurin Yesu, ainihin Ishaku da aka ɗauke da itace domin hadaya. Yesu, kodayake yana baƙin ciki da masu shahada suka sha wahala, ya ɗauki gicciye mai nauyi ya ɗauke shi ya yi murabus. Amma kun gudu da kuka gano ƙananan igiyoyin da ba'a iya jurewa ba! Confonditi! ...

2. Yesu na kaunar gicciye. Ya riƙe shi kamar abin da yafi ƙaunar zuciyarsa! Wani lokaci yakan yi tuntuɓe kuma, cikin rawar jiki, raunin jikinsa yana buɗe, ƙayarsa tana makale a kai, kafadarsa ta ji rauni! Koyaya, Yesu bai bar gicciye ba, yana ƙaunar ta, ya riƙe ta kusa da shi: nauyi ne mai girma a gare shi, ..! Kuma mu da muke korafi game da namu kuma muna yin addua sosai don kawar da shi, muna kiran kanmu masu yin koyi da Yesu!

3. Yesu ya faɗi a ƙarƙashin gicciye. Matsanancin abin da ba zato ba tsammani, wanda ba ya yin jinkiri ko numfashi. Yesu, juya baya, ya faɗi har ya faɗi! Sojojin, tare da yin duka da busa, suka tashe shi daga ƙasa. Yesu ya ɗauki gicciye kuma ya sake faɗi! Don haka, don adana shi don sadaukarwa, sojoji suka tilasta Siman na Kuranen don ɗaukar gicciye a bayan Yesu! - Sabuntar da ku cikin zunubi ya sa Yesu ya faɗi kuma ya sake faɗi .. Aƙalla don yin afuwa, ɗauki gicciyen da son rai kuma bi shi.

KYAUTA. - A yau da yardar rai ku ɗauki gicciyenku don ƙaunar Yesu; ya kauda kai