Jin kai ga Maryamu a watan Mayu: rana ta 6 "Uwar talakawa"

RANAR 6
Ave Mariya.

Kira. - Maryamu, Uwar jinƙai, yi mana addu'a!

UBAN MUTANE
Duniya tana neman jin daɗi kuma tana buƙatar kuɗi don samun su. Mun gajiyar da kanmu, muna gwagwarmaya, har ma mun tattake adalci, domin tara dukiya.
Yesu ya koyar da cewa i. kaya na hakika sune na sama, saboda madawwamiya ce, kuma dukiyar wannan duniya arya ce da wucewa, tushen damuwa da ɗaukar nauyi.
Yesu, wadata marar iyaka, ya zama mutum, ya so zama matalauci kuma yana son Uwar Mai Tsarkinsa da Uwar Zuciya, St. Joseph, ta wannan hanya.
Wata rana ya daga murya: "Kaitonku, ya ku mawadata, domin kun riga kun sami gamsuwa! »(S. Luka, VI, 24). «Masu albarka ne ku, ya ku talakawa, Gama Mulkin Allah naku ne! “Albarka tā tabbata gare ku, ku da kuke bukata a yanzu, domin za a ƙosar da kuke. »(S. Luka, VI, 20).
Ya kamata mabiyan Yesu su yaba da talauci kuma, idan suna da arziki, ya kamata a ɓoye su kuma yi amfani da su sosai.
Da yawa suna ɓatar da kuɗi kuma mutane nawa ne suka ƙi zama dole! Akwai talakawa wadanda ba za su iya ciyar da kansu ba, ba su da suturar da za su rufe kansu kuma idan cutar ba ta da hanyar da za su warkar da kansu.
Uwargidanmu, kamar Yesu, tana ƙaunar waɗannan matalauta kuma tana son zama uwarsu; in anyi addu'a, sai ta zo don taimakawa, da amfani da karimci da kyakkyawa.
Ko da ba ka da talauci, a cikin wasu lokuta na rayuwa za ka iya samun kanka cikin mawuyacin hali, ko ta hanyar koma baya na sa'a ko rashin aiki. Don haka bari mu tuna cewa Uwargidanmu Uwar mabukata ce. Muryar yara mai roƙon rai koyaushe yakan ratsa zuciyar mahaifiyar.
Lokacin da fatawar wadata, bai isa yin addu'a ga Uwargidanmu ba; dole ne ku rayu cikin alherin Allah idan kuna so Allah ya taimaka. Game da wannan, Yesu Kristi ya ce: “Ku fara biɗan mulkin Allah da adalcinsa, za a ƙara muku sauran abubuwa duka” (St. Matta, VI, 33).
A ƙarshen abin da aka faɗi, bari talakawa su koyi rashin kunya daga halinsu, saboda sun fi kama da Madonna, kuma kada su karai cikin bukatunsu, suna mai neman taimakon Uwar Sama wanda yake da imani.
Koyi da attajirai da masu dukiya kada su zama masu girman kai kuma kar su raina mabukata; suna ƙaunar yin sadaka, musamman ga waɗanda ba su da ƙarfin hali su miƙa hannu; ku guji kashe kudi marasa amfani, don samun karin damar taimakawa wasu da kuma tuna cewa duk wanda ya baiwa talakawa,
ya ba da Yesu Kiristi kuma ya yi wa Maryamu Maɗaukaki sujada, Uwar matalauta.

SAURARA

Pallavicino a cikin sanannun rubuce-rubucensa ya ba da labarin wani labarin, wanda ya bayyana kamar yadda Madonna ke ƙauna da taimaka wa talakawa, lokacin da suka sadaukar da ita ga gaskiyarta.
An gayyaci firist don ba da matar da ta mutu don ƙwarin da aka yi na ƙarshe na addini. Ya tafi coci kuma ya ɗauki Viaticum, ya kama hanyar zuwa gidan marasa lafiya. Me ya kasance ba zafinsa ba ne ganin yarinyar matalauciya a cikin karamin daki, ba ta da komai, tana kwance a kan ƙaramin bambaro!
Matar da ke mutuwa ta kasance mai sadaukar da kai sosai ga Madonna, ta yi ƙoƙari da yawa na kariyar ta a cikin matsanancin buƙata kuma yanzu a ƙarshen rayuwarta an yi mata kyauta mai ban mamaki.
Bayan da Firist ya shiga wannan gidan, sai aka ga wani ƙungiyar budurwai, waɗanda ke tsaye kusa da mutumin da zai mutu don yi mata taimako da ta'aziyya; daga cikin budurwai shi ne Madonna.
Firist ɗin bai yi ƙoƙarin kusantar mutumin da ya mutu ba. sai Budurwar Mai Albarka ta dube shi da ƙanƙan da kai, ta durƙusa a goshinta a ƙasa don ta yi wa Sonan Ratonka sujada. Da zarar an yi wannan, Madonna da sauran budurwai suka tashi suka tashi daban don barin hanyar zuwa Firist kyauta.
Matar ta nemi ya furta kuma daga baya suka yi magana. Abin farin ciki, lokacin da rai ya kare, zai iya zuwa farin ciki na har abada tare da Sarauniyar sama!

Kwana. - Ka nisantar da kanka da wani abu, saboda soyayyar Uwarmu, da kuma baiwa talakawa. Rashin iya yin wannan, a kalla a karanta sau biyar Salve Regina ga wadanda ke cikin matsananciyar bukata.

Juyarwa. - Uwata, dogara na!