Ibada ga St. Thomas Manzo: Addu'ar da zata baku goyon baya a cikin matsaloli!

Allah Maɗaukaki kuma mai dawwama, wanda ya ƙarfafa manzo Toma tare da tabbatacce kuma tabbataccen imani da tashin youranka daga matattu. Ka ba mu cikakke ba tare da wata shakka ba don mu ba da gaskiya ga Yesu Kiristi, Ubangijinmu da Allahnmu, cewa ba za a taɓa rasa bangaskiyarmu a gabanka ba; ga wanda ke raye kuma ya yi mulki tare da ku da Ruhu Mai Tsarki, Allah ɗaya, yanzu da har abada.

Ya Mai Girma St. Thomas, ciwon ka ga Yesu ya kasance da ba zai sa ka yarda cewa ya tashi ba sai dai idan ka gan shi kuma ka taɓa raunukansa. Amma ƙaunarka ga Yesu ta yi girma kamar haka kuma ta sa ka ba da ranka saboda shi. Yi mana addu'a domin muyi baƙin ciki saboda zunubanmu waɗanda sune musabbabin wahalar Kristi. Taimaka mana mu ciyar da kanmu cikin hidimarsa kuma ta haka ne muka sami taken "mai-albarka" da Yesu ya ba wa waɗanda za su ba da gaskiya gare shi ba tare da sun gan shi ba. Amin.

Ubangiji Yesu, St. Thomas ya yi shakkar tashin ka har sai ya taba raunin ka. Bayan Fentikos, kun kira shi ya zama ɗan mishan a Indiya, amma ya sake yin shakka kuma ya ce a'a. Ya canza ra'ayinsa ne kawai bayan ya zama bawa daga wani ɗan kasuwa wanda ya kasance a Indiya. Da zarar ya warke daga shakku, sai kuka sake shi kuma kuka fara aikin da kuka kira shi ya yi. A matsayina na waliyyi a kan dukkan shakku, ina rokonsa ya yi min addu'a idan na tambayi alkiblar da kake bi na. Ka gafarceni idan ban aminta da kai ba, ya Ubangiji, kuma ka taimake ni girma daga gogewa. St. Thomas, yi mini addu'a. Amin.

Ya ƙaunataccen St Thomas, kun taɓa yin jinkirin gaskatawa cewa Kristi ya tashi da ɗaukaka! amma daga baya, saboda kun gan shi, sai kuka ce: "Ubangijina kuma Allahna!" A cewar wani dadadden labari, kun ba da taimako mafi ƙarfi wajen gina coci a wurin da firistocin arna ke adawa da shi. Da fatan za a albarkaci masu zana gini, da magina da masassaƙa domin ta wurinsu a girmama Ubangiji.