Biyayya ga Sakamako: Gicciyen gafartawa, ƙaya ce a sashin Shaiɗan

Zamu iya ayyana Crucifix na Gafara a matsayin "ƙaya a ɓangaren shaidan", kamar dai Mijiniya ta Mijiniya, da Cross-Medal na Saint Benedict ko kuma taken Mototo na Saint Anthony, tun da yake tsohon sadaukarwar Katolika ne wanda Paparoma Saint Pius ya amince dashi. X a cikin 1905 kuma ya wadatar da abubuwa masu yawa.

Asalin tarihi

An gabatar da Crucifix na Gafara ga Majalissar Marian a Rome a cikin 1904, tare da taimakon HE Cardinal Coullié, Archbishop na Lyon. Kuma godiya ne ga jawabin da Br. Léman yayi masa cewa wannan Gicciyen ya sami yarda gabaɗaya. Katin nan mafi mashahuri ya gabatar da shi don samar da wata kungiya game da wannan Gicciyen. Vivès, Shugaban Majalisar.

Gicciyen gafara babban Crucifix ne na Katolika kuma ana iya ganin wannan ta hanyar bincike guda ɗaya. Bari mu gan shi daki-daki:

⇒ A gaban ɓangaren wannan Gicciyen, kusa da kan Yesu, mun sami shaidar sarautar sarauta, wadda ake kira Titulus Crucis. Wannan rubutun - Iesus Nazarenus Rex iudæorum - yana nufin wanda aka adana a cikin Basilica na Holy Cross a cikin Urushalima a Rome, wanda aka dawo dashi bisa ga al'adar Saint Helena akan Golgota, yana so ya zama shaida ga masarautar Kristi. A zahiri, duk da cewa Relic na Holy Cross bai cika ba, kalmomi biyu sun ci gaba da haskakawa, ana girmama su har zuwa ƙarshen lokaci: "Banarenus Re", "Sarki Banazare". Wani tabbataccen annabci da aka zana akan itace don maimaita gaskiyar cewa kafin sarautar Kristi duk sauran sun shuɗe.

⇒ A gefen bangon wannan Gicciyen mai ban al'ajabi - an sanya shi a tsakiya - mun sami hoto mai haske na zuciyar Mai alfarma Yesu, an lullube shi da wasu rubutattun abubuwa biyu waɗanda ke tuna da madawwamiyar rahamar Mai Ceto ga masu zunubi.

Farkon waɗannan rubutattun addu'o'in addu'o'in gafara ne wanda Kristi yayi furci yayin azabarsa akan akan: “Ya Uba ka gafarta musu” (Luk 23,34: XNUMX). Yayin furta wannan kalma, Yesu ya roki Uba ya gafarta ma gicciyen nasa, kuma ba kwatsam bane ana kiran wannan Gicciyen "Gicciyen Gafara".

Rubutun rubutu na biyu, a gefe guda, addu'ar ƙauna ce da Yesu ya nuna akan rashin godiyar mutane, kamar yadda wahayi daga Santa Margherita Maria Alacoque (1647 - 1690). A ranar 15 ga Yuni, 1675, a zahiri, yayin da 'yar'uwar Margaret ta kasance cikin addu'o'i gabanin bukukuwan Mai Albarka, Yesu ya bayyana gareta yana nuna Zuciyarta yana ce mata: “Ga wannan zuciyar wacce ta kaunaci mutane sosai kuma a cikin karba take kawai, da raini, sacrileges a cikin wannan sacrament na soyayya ”. Tun lokacin da waɗannan lafuzza ɗin zuwa Santa Margherita - sannan - bautar da zuwa ga Zuciyar Yesu ya bazu ko'ina cikin duniyar Katolika.

Ci gaba da bayanin Crucifix na Gafara, mun ga cewa koyaushe a cikin baya, amma a ƙasa, akwai harafin "M" wanda harafin "A" yake superimposed. Wannan shine sananniyar sananniyar sananniyar Mariam monogram a fagen zane-zane na almara, a zahiri muna yawan samun sa a jikin rigar firistoci. Yana da ma'ana guda biyu: a gefe guda haruffa guda biyu suna wakiltar furcin Latin "Auspice Marya", wanda aka fassara ma'anar ta ma'ana "a ƙarƙashin kariyar Maryamu", a ɗayan kuma suna nuna ma'anarsu ga gaisuwa wanda shugaban mala'ika Jibra'ilu ya yi magana da shi ga Uwargidanmu lokacin da ta sanar da cewa za ta zama Uwar Mai Ceto: "AveMaria".

Alamar arziki mai cike da ban mamaki na Crucifix, duk da haka, bai ƙare a nan ba, tunda tauraron Mariam monogram (A + M) ya kasance tauraro ne ya mamaye shi, don wakiltar "tauraron asuba na Mariya", ɗayan halayen da wanda muke juya zuwa ga Uwargidanmu a cikin mahallin littanies na Lauretan na Rosary.

Maryamu a matsayin “tauraron asuba” tare da haskakawarta ta haskaka cewa hasken rana ya gabato, cewa duhun yana sambatu, da dare yana matsowa. Maryamu a ƙafafun gicciye tare da kasancewarta na mahaifarmu na roƙon mu kada mu yanke ƙauna, mu dogara da ita cikin ƙarfin zuciya kuma ta wurin ɗanta, Yesu.

Abubuwan da ke cikin alaƙa da ke tattare da Jinin gafartawa

(Don samun saɓo ta hanyar amfani da abin ibada (gicciye, giciye, kambi, lambobin fa'ida ...) ya zama dole - kamar yadda aka ayyana a cikin ƙa'idar 15 na Manual of Indulgences - cewa abu ɗaya na ibada yana da kyau a sanya shi albarka).

- duk wanda ya ɗauki Ikirafi na Gafara a kan mutumin sa to yana iya samun biyan bukata;

- idan kun sumbaci Crucifix da takawa, kuna samun biyan bukata;

- Duk wanda ya karanta ɗayan waɗannan tambayoyin kafin wannan Gicciyen, zai iya samun biyan buƙata kowane lokaci:

> Ubanmu, wanda ke Sama, ka gafarta mana basussukanmu kamar yadda muke gafartawa wadanda suke bin mu bashi;

> Ina roƙon Maryamu Mai Albarka ta yi addu'a ga Ubangiji Allahnmu a wurina;

- waɗanda waɗanda, waɗanda suka lizimta kansu ga wannan Gicciyen, suka cika ka'idojin zama na Furuci da kuma Hadin Tsibiri, za su iya samun wadatuwa a kan idodin da ke tafe:

biki na raunuka biyar na Kristi, Daukakawar tsattsarka, Neman tsattsarka da tsinkaye da kuma baƙin ciki guda bakwai na Maryamu Mai Albarka;

- kowa a lokacin mutuwa, wanda aka karfafa shi ta hanyar sacraments na Church, ko tare da juyayi zuciya, a cikin tsammanin yiwuwar karɓar su, zai sumbaci wannan Crucifix kuma ya nemi Allah gafara daga zunubansa, kuma ya gafarta maƙwabcinsa, zai sami Indarfin Tafiya.

Dokar ta Pontifical ta Yuni na 1905 zuwa Zama ga Babban Abbot Léman na Mai Tsarkin Harajin Indulgences

Muna ba da shawara ga amintattu, waɗanda ke ba da sumba da wannan Crucifix kuma suka sami abubuwan sha'awa, don tunawa da waɗannan manufofin: don shaida ƙaunar Ubangijinmu da Budurwa Mai Albarka, godiya ga Uba Mai Girma Paparoma, yi addu'ar gafartawa daga zunubansu, don 'yantar da Souls of Purgatory, don dawo da Majalisar Dinkin Duniya zuwa ga Imani, gafara tsakanin Kiristoci da sulhu tsakanin mambobin Cocin Katolika.

A cikin wata doka ta 14 ga Nuwamba, 1905, Tsarkinsa na Fafaroma St. Pius X ya ce ana iya amfani da abubuwanda ke da alaƙa da Tsarin Gafara ga Tsarin Zunubi.

Idan, nan da nan bayan Masallaci Mai Tsarki, Rosary shine babban kayan aiki mafi ƙarfi don rage wahalar Souls of Purgatory, Crucifix na Gafara yana wakiltar ƙarin ingantaccen ƙari don ciyarwa cikin yardarsu.