Jin kai ga tsarkaka: tunanin Padre Pio a yau 25 ga Agusta

15. Kowace rana Rosary!

16. Ka ƙasƙantar da kanka a koyaushe da ƙauna a gaban Allah da mutane, domin Allah yana magana da waɗanda ke riƙe da zuciyarsa da tawali'u a gabansa kuma suna wadatar da shi da kyaututtukansa.

17. Bari mu fara sama sannan mu kalli kanmu. Matsakaici mara iyaka tsakanin shuɗi da abyss yana haifar da tawali'u.

18. Idan muka tashi tsaye ya dogara gare mu, tabbas a farkon numfashi za mu fada hannun abokanan lafiyar mu. Koyaushe muna dogaro da tsoron allah kuma ta haka zamu iya samun cigaba da sanin yadda Ubangiji yake.

19. A maimakon haka, dole ne ku ƙasƙantar da kanku a gaban Allah a maimakon ɓacin ranku idan ya tanadi wahalar Sonansa a gare ku kuma yana son ku ɗan gajiya; Dole ne ku yi masa addu'ar murabus da bege, lokacin da mutum ya faɗi saboda rashin ƙarfi, kuma ku gode masa saboda fa'idodi da yawa waɗanda yake wadatar ku da su.

20. Ya Uba, kana da kyau!
- Ni ba kyau, kawai Yesu ne mai kyau. Ban san yadda wannan al'ada ta Saint Francis da nake sawa ba ta guje ni! Tharamin ƙarshe a duniya kamar zina ne.

21. Me zan iya yi?
Kowane abu na Allah ne. Ni mai arziki ne a abu guda, cikin wahala mara iyaka.

22. Bayan kowane asiri: Saint Joseph, yi mana addu'a!

23. Yaya yawan zalunci a cikina!
- Kasance a cikin wannan imanin ma, ka ƙasƙantar da kanka amma kada ka damu.

24. Ka mai da hankali kada ka karaya da ganin kanka idan kana fama da raunin ruhaniya. Idan Allah zai baka damar fadawa cikin wani rauni ba zai rabu da kai ba, amma don kawai ka sasanta cikin kaskantar da kai ne kuma ya sanya ka zama mai hankali game da lahira.

25. Duniya bata daraja mu saboda 'ya'yan Allah; bari mu ta'azantar da kanmu cewa, aƙalla sau ɗaya a cikin ɗan lokaci, ya san gaskiya kuma baya faɗar ƙarya.

26. Ka kasance mai son ka kuma mai sauƙin yin biyayya da tawali'u, kuma kada ka damu da hukunce-hukuncen duniya, domin idan duniyar nan ba ta da abin da za ta faɗa a kanmu, ba za mu zama bayin Allah na gaskiya ba.

27. loveaunar son kai, ofan girman kai, ta fi mugunta ga mahaifiyar kanta.

28. Tawali'u gaskiya ce, gaskiya tawali'u ce.

29. Allah Yana wadatar da rai, wanda ke kankare kowane abu.

30. Ta hanyar yin nufin wasu, dole ne mu yi lissafin aikata nufin Allah, wanda ya bayyana gare mu a cikin shugabannin mu da maƙwabta.

31. Koyaushe ku kasance kusa da Cocin Katolika mai tsarki, domin ita kaɗai za ta iya ba ku kwanciyar hankali, domin ita kaɗai ce take da Yesu, wanda shi ne sarkin aminci na salama.