Jin kai ga tsarkaka: Mama Teresa, ikon addu'a

Lokacin da Maryamu ta ziyarci Saint Elizabeth, wani bakon abu ya faru: ɗan da ba a haifa ba ya yi tsalle don murna a cikin mahaifiyarsa. Abin ban mamaki ne cewa Allah ya yi amfani da ɗan da ba a haifa ba ya yi maraba da ɗansa da ya yi mutum a karon farko.

Yanzu zubar da ciki yana sarauta a ko'ina kuma an jefa yaron da aka yi cikin siffar Allah a cikin shara. Amma duk da haka wannan yaron, a cikin mahaifiyarsa, an halicce shi don babbar manufa ɗaya da dukan ’yan adam: a ƙauna kuma a ƙaunace shi. A yau da muka taru a nan tare, bari mu fara gode wa iyayenmu da suka so mu, waɗanda suka ba mu wannan kyauta mai ban mamaki na rayuwa tare da ita yiwuwar ƙauna da ƙauna. Domin yawancin rayuwarsa Yesu ya ci gaba da maimaita abu ɗaya: “Ku ƙaunaci juna kamar yadda Allah yake ƙaunarku. Kamar yadda Uba ya ƙaunace ni, ni ma na ƙaunace ku. Ka so junanmu”.

Duban giciye mun san yadda Allah ya ƙaunace mu. Idan muka kalli alfarwa, mun san a wane lokaci ne kuka ci gaba da ƙaunarmu.

Idan muna so mu ƙaunaci kuma a ƙaunace mu, yana da muhimmanci mu yi addu’a. Mu koyi yin addu'a. Muna koya wa yaranmu yin addu’a kuma muna yin addu’a tare da su, tunda ’ya’yan addu’a bangaskiya ce – “Na yi imani” – kuma ‘ya’yan bangaskiya ƙauna ne – “Ina ƙauna” – ‘ya’yan itacen ƙauna hidima ne. "Ina hidima" - kuma 'ya'yan itacen hidima shine zaman lafiya. A ina wannan soyayya ta fara? A ina wannan zaman lafiya ya fara? A cikin danginmu…

Don haka mu yi addu’a, mu ci gaba da yin addu’a, tun da addu’a za ta ba mu zuciya mai tsarki kuma tsarkakakkiyar zuciya za ta iya ganin fuskar Allah ko da a cikin jariri. Hakika addu'a kyauta ce daga Allah, yayin da take ba mu farin ciki na ƙauna, jin daɗin rabawa, farin cikin haɗa danginmu. Ku yi addu'a ku bar yaranku su yi addu'a tare da ku. Ina jin duk munanan abubuwan da ke faruwa a yau. A koyaushe ina cewa idan uwa za ta iya kashe ɗanta, to ba mamaki maza su kashe juna. Allah ya ce: “Ko da uwa za ta iya manta da ɗanta, ba zan manta da ku ba. Na ɓoye ka a tafin hannuna, kana da daraja a idona. Ina son ku".

Allah ne da kansa ya ce: "Ina son ku".

Da za mu iya gane ma’anar “aikin addu’a”! Da za mu zurfafa bangaskiyarmu! Addu'a ba wasa ba ce mai sauƙi da faɗin kalmomi. Idan muna da bangaskiya kamar ƙwayar mastad, za mu iya cewa wannan abu ya motsa kuma zai motsa… Idan zuciyarmu ba ta da tsarki ba za mu iya ganin Yesu a cikin wasu ba.

Idan muka yi banza da addu’a kuma idan reshen bai kasance da haɗin kai ga kurangar anab ba, za ta bushe. Wannan haɗin reshe da itacen inabi shine addu'a. Idan wannan haɗin ya kasance, to akwai ƙauna da farin ciki; sai kawai mu zama hasken ƙaunar Allah, begen farin ciki na har abada, harshen wuta mai ƙuna ƙauna. Me yasa? Domin muna ɗaya tare da Yesu, idan kuna son koyan yin addu'a da gaske, ku yi shiru.

Yayin da kuke shirin bi da kutare, ku fara aikinku da addu'a kuma ku yi amfani da alheri da tausayi ga mara lafiya. Wannan zai taimake ka ka tuna cewa kana taba Jikin Kristi. Yana jin yunwar wannan hulɗar. Ba za ku so ku ba shi ba?

Alkawuranmu ba kome ba ne face bauta wa Allah, idan kun kasance masu ikhlasi a cikin addu'o'inku, to, alkawuranku suna da ma'ana; in ba haka ba ba za su nufi kome ba. Yin bakance addu'a ce, domin yana daga cikin bautar Allah, bakance alkawari ne tsakaninka da Allah Shi kadai. Babu masu shiga tsakani.

Komai yana faruwa tsakanin Yesu da ku.

Ku ciyar da lokacinku cikin addu'a. Idan kun yi addu'a za ku sami bangaskiya, kuma idan kuna da bangaskiya za ku sha'awar yin hidima. Masu yin addu'a za su iya samun bangaskiya kawai kuma idan akwai bangaskiya suna so su canza shi zuwa aiki.

Bangaskiya da aka canza ta zama abin farin ciki domin tana ba mu zarafi mu fassara ƙaunarmu ga Kristi cikin ayyuka.

Wato, yana nufin saduwa da Kristi da bauta masa.

Kuna buƙatar yin addu'a ta wata hanya ta musamman, domin a cikin ikilisiya aikinmu shine kawai 'ya'yan itacen addu'a ... ƙauna ce ta aiki. Idan kuna ƙaunar Kristi da gaske, komai ƙarancin aikin, za ku yi shi gwargwadon iyawar ku, za ku yi shi da dukan zuciyarku. Idan aikinka ya yi kasala, ƙaunarka ga Allah ita ma ba ta da mahimmanci; Dole ne aikinku ya tabbatar da ƙaunarku. Hakika addu'a ita ce rayuwa ta tarayya, zama ɗaya ce tare da Almasihu... Don haka addu'a ta zama dole kamar iska, kamar jini a cikin jiki, kamar duk wani abu da ke rayar da mu, wanda ke raya mu cikin alherin Allah.