Jin kai ga Uba: manzannin kauna, Ishaya

MANZON SOYAYYA: ISYAH

GABATARWA - - Ishaya ya fi annabi, an kira shi mai bishara na Tsohon Alkawari. Yana da mutuniyar arziƙin ɗan adam da addini. Ya tsinkayi kuma ya siffanta zamanin Almasihu da cikakkun bayanai masu ban mamaki kuma ya sanar da su da karfin addini da kamun kai da nufin dorewar begen mutanensa da bude rayukansu zuwa ga imani da kauna ga Allah, Allah yana so, yana tsarkakewa, kuma yana ceto ko da a lokacin da ta kasance. horo. Almasihu zai mai da kansa bawa da fansa da kuma mai ceto domin mu, cikin wahala.

Amma kuma zai bayyana mana halaye na tausayin Allah da daɗinsa gare mu: zai zama Emmanuel, wato, Allah-tare da mu, za a ba mu ɗan yaro wanda ya faranta gidan da aka haife shi. Zai zama kamar tsiro mai tsiro a kan tsohon kututture, zai zama sarkin salama: kerkeci zai zauna tare da ɗan rago, Takuba kuma su sāke rikiɗar garma, māsu kuma su zama lauje, al'umma ɗaya ba za ta ƙara tayar da ɗan rago ba. takobi a kan wani. Shi ne zai zama sarkin jinƙai: ba zai kashe layukan da ke ba da walƙiya na ƙarshe na harshen wuta ba, ba zai karya rarraunan sanda ba, akasin haka “zai halaka mutuwa har abada; zai bushe hawayen kowace fuska”.

Amma Ishaya ya kuma yi gargaɗi da baƙin ciki: “Idan ba ku gaskata ba, ba za ku tsira ba”. “Duk wanda ya yi imani ba zai fadi ba”. "Ka dogara ga Ubangiji har abada, gama shi ne dutsen madawwami."

BINCIKEN LITTAFI MAI TSARKI - A cikin tuba da natsuwa shine cetonku, cikin natsuwa da dogara shine ƙarfin ku. (…) Ubangiji yana jira lokacin da zai yi maka jinƙai don haka ya tashi ya yi maka jinƙai, domin Ubangiji Allah ne mai adalci; masu albarka ne waɗanda suke sa zuciya gare shi. Zabura, mutanen Sihiyona, kada ku yi kuka; Zai yi muku jinƙai sa'ad da ya ji muryar kukanku; idan ya ji ka zai ji tausayinka. (Ishaya 30, 15-20)

KAMMALAWA – Dukan saƙon Ishaya ya ta da dogara mai girma ga ƙaunar Allah, amma ba kawai a matsayin ra’ayin addini na kud da kud ba, har ma a matsayin sadaukarwa ga ƙaunar maƙwabci: “Ku koyi yin nagarta, ku nemi adalci, ku taimaki waɗanda ake zalunta, ku kāre adalcin maraya, ka kare gwauruwa”. Ayyukan jinƙai na jiki da na ruhaniya kuma za su zama alamun da za su bayyana Almasihu: haskaka makafi, gyara gurgu, ba ku ji, ku sassauta harshen bebe. Ayyukan iri ɗaya da wasu dubunnan, ba kamar abubuwan al'ajabi ko tsangwama na ban mamaki ba, amma a matsayin taimako da hidimar 'yan'uwa kowace rana, dole ne Kirista ya yi, bisa ga sana'arsa, saboda ƙauna.

ADDU'A GA ADDU'A

INVITATION - Muna da tabbaci game da addu'o'inmu ga Allah, Ubanmu, wanda a cikin kowane zamani ya aiko annabawansa don kiran mutane zuwa ga tuba da ƙauna. Bari muyi addu'a tare mu ce: Ta wurin zuciyar Kristi Sonanka, ji mu, ya Ubangiji.

INTENTIONS - Don haka cewa annabawan karimci waɗanda suka san yadda ake kira zuwa juyawa da ƙauna da kuma sa himma don fatan begen Kirista sun tashi yau a cikin Ikilisiya da duniya, bari mu yi addu'a: Gama an raba Ikklisiya daga annabawan arya, waɗanda suke da kishin gaskiya da koyarwar girman kai suna ta da hankali. ya ku bayin Allah kuma ku tona asirin duniya, bari mu yi addu'a: Gama kowane ɗayanmu ya zama mai dogaro ga muryar wancan annabin na ciki wanda aka ba mu cikin lamirinmu, bari mu yi addu'a: Domin girmamawa da biyayya ga “annabawan da za mu yi girma a cikin Ikilisiya da na duniya talakawa »wanda Allah ya kafa a cikin iko a cikin Tsarkakken Hierarchy, da Al'umma da cikin Iyali, bari mu yi addu'a. (Sauran manufofin mutum)

TATTAUNAWA ADDU'A - Ya Ubangijinmu, Allahnmu, yayin da muke neman gafara domin sau da yawa rufe kunnuwanka da zuciyarka ga muryarka da aka bayyana a lamirinmu ko ta hanyar "annabawanka", don Allah ka samar da sabon saurin zuciya , mafi tawali’u, mafi shirye kuma kyauta, kamar zuciyar Yesu, .anka. Amin.