Jin kai ga tsarkakakkiyar zuciya a watan Yuni: rana 12

12 Yuni

Ya Ubanmu wanda yake cikin sama, a tsarkake sunanka. Mulkinka y come zo, A aikata nufinka, kamar yadda ake a Sama. Ka ba mu abincinmu na yau, ka gafarta mana basussukanmu kamar yadda muke yafe masu bashinmu, kada ka kai mu ga fitina, amma ka tsamo mu daga mugunta. Amin.

Kira. - Zuciyar Yesu, wanda aka azabtar da masu zunubi, yi mana jinƙai!

Niyya. - Gyara nuna ƙyamar marasa kyau na Kiristocin zuwa Sacrament mai Albarka.

RANAR WATAN

Santa Margherita ya kasance wata rana a farfajiyar, wanda ke bayan babban ɗakin sujada. Tana da niyyar yin aiki, amma zuciyarta ta koma ga Tsarkakken Harami; bango kawai ya hana kallon alfarwar. Ya gwammace, in da biyayya ya bashi damar, ya zauna yayi addu'a, maimakon jiran aiki. Ya daɗe da hassada ga maƙiyan mala'iku, waɗanda ba su da sauran sana'a sama da ƙauna da yabon Allah.

Nan da nan aka sace ta cikin tsananin farin ciki kuma tana da hangen nesa mai dadi. Zuciyar Yesu ta bayyana a gare shi, cike da annashuwa, cike da ƙuna ta ƙauna mai kyau, kewaye da babbar rundunar Seraphim, wacce ta rera wakar: Loveaunar nasara! Soyayya mai dadi! Loveaunar Tsattsarka Zuciya duk murna! -

Saint tana kallo, cike da mamaki.

Seraphim ya juya gare ta ya ce mata: Ku raira mu tare kuma ku kasance tare da mu don yabon wannan zuciyar ta Allah! -

Margherita ta amsa: Ba na kuskure. - Sai suka amsa da cewa: Mu Mala'iku ne wadanda suke girmama Yesu Kiristi a cikin Tsarkakken Harami kuma mun zo nan ne da nufin mu kasance tare da ku kuma mu sanya zuciyar Allah tausayawa na kauna, sujada da yabo. Zamu iya yin yarjejeniya tare da ku da dukkan rayuka: zamu kiyaye matsayin ku a gaban Mai alfarma mai alfarma, saboda ku iya ƙaunace shi ba tare da gushewa ba, ta bakinmu jakadu. - (Rayuwar S. Margherita).

Saint ta amince da shiga cikin mawaƙa Seraphim don yabon Ubangiji kuma an rubuta kalmomin alkawarin a cikin haruffan gwal a cikin zuciyar Yesu.

Wannan wahayin ya ba da izinin aiwatarwa, sosai a cikin duniya, wanda ake kira "Hasumiyar Tsaro a Tsattsarka Zuciya". Daruruwan dubbai rayuka ne, waɗanda suke alfahari da za a kira su kuma su zama masu kiyaye Tsattsarkar Zuciya. An kirkiro Archconfraternities, tare da nasu lokutan, saboda membobin zasu iya kasancewa cikin haɗin kai a cikin tsarin biyan kuɗi da kuma amfani da damar da Cocin Mai Tsarki ya basu.

A Italiya cibiyar tsakiyar tana cikin Rome, kuma daidai a cikin Cocin San Camillo, a cikin Via Sallustiana. Lokacin da kake son kafa rukunin Guards na girmamawa ga mai alfarma, tuntuɓi cibiyar da aka ambata, don karɓar hanyoyin, katin rahoton da lambar ta dace.

Ya kamata a sa ido a cikin kowace Ikklisiya akwai kyakkyawan rukuni na karɓa mai daraja, waɗanda aka rubuta sunayensu kuma aka nuna su a cikin madaidaicin Quadrant.

Hasumiyar Tsaro kada ta rikita shi da Sa'ar Alfarma. Briefan taƙaitaccen ilimi zai amfana. Lokacin da kake son siyan indulgences, shiga cikin kyawawan abubuwan da sauran Guungiyoyin girmamawa suke yi kuma suna da theancin Suffrage Masses, dole ne kayi rijista tare da National Archconfraternity na Rome.

Ko da ba tare da rajista ba, zaku iya zama Masu Tsattsar Zuciya, amma a cikin tsari na sirri.

Aikin waɗannan rayukan sune: Yi koyi da mata masu ibada, waɗanda suka ta'azantar da Yesu a dutsen Kalvari, sun rataye tare da Gicciye, kuma suna haɗaka da tsarkakakkiyar zuciya a cikin Wuri. Duka yana girgiza ƙasa zuwa awa ɗaya a rana. Babu wani takamaiman doka game da yadda ake kashe Hasumiyar Tsaro kuma babu buƙatar zuwa coci don cin lokaci a cikin addu'a. Hanyar yin hakan ita ce:

An zaɓi awa ɗaya na rana, wanda ya fi dacewa da tunatarwa; Hakanan yana iya canzawa, gwargwadon buƙatu, amma yana da kyau koyaushe riƙe ɗaya. Lokacin da sa'ar da aka ambata ta faru, daga inda kuka kasance, ya fi kyau ku tafi gaban alfarwar tare da tunaninku ku shiga sahun zabukan Mala'iku; Ana ba da ayyukan wannan sa'o'i ga Yesu a hanya ta musamman. Idan za ta yiwu, yi wasu addu'o'i, karanta littafi mai kyau, raira yabo ga Yesu. Guji kasawa, ko da kanana, kuma aikata wasu kyawawan ayyuka.

Hakanan za'a iya sanya awa mai tsaro zuwa rabin awa zuwa rabin awa; iya maimaita sau da yawa a rana; ana iya yin shi tare da wasu.

A ƙarshen sa'a, ana kara karanta Pater, Ave da Gloria, don girmama tsarkakakkiyar zuciya.

Marubucin ya tuna da jin daɗin cewa a lokacin ƙuruciyarsa, lokacin da yake aiki a Parish, yana da rayuka kusan ɗari takwas waɗanda ke yin Hasumiyar Tsaro kowace rana kuma an gina su a kan himmar wasu malamai da masu koyar da yara, waɗanda suka yi tare da jirgi da kuma yara da Tsare Tsawon Sa'a.

Ibadar ibada, wacce aka ambata, wani bangare ce na Sallar idi.

Mutumin soja

Zuciyar Yesu tana samun masoya a kowane aji na mutane.

Wani saurayi ya bar dangi ya yi aikin soja. Mahimmancin addini, da yake da shi a ƙuruciya, musamman biɗan zuciyar Yesu, ya kasance tare da shi cikin rayuwar barikin, tare da haɓaka sahabban sa.

Kowace yamma, da zaran an fara farawa, yakan shiga coci yana tara su a sa'a mai kyau cikin addu'a.

Kasancewarsa, gabansa, cikin awanni lokacin da Cocin ya kusan barin bakin, ya bugi firist din Ikklesiya, wanda wata rana ya matso kusa da shi ya ce:

- Ina son kuma a lokaci guda Ina mamakin halayenku. Na yabi kyakkyawan nufin ku na tsayawa gaban SS. Sallah.

- Rev, Idan ban yi haka ba, da na yarda da cewa ba ni da aikina zuwa wurin Yesu. Ina ciyar da yini gaba ɗaya cikin hidimar sarkin duniya kuma ba zan ciyar da aƙalla sa'a ɗaya ga Yesu ba, Wanene Sarkin sarakuna? Ina jin daɗin yin tarayya da Ubangiji sosai kuma abin alfahari ne in iya kiyaye shi tsawon awa ɗaya! -

Ta yaya hikima da kauna a cikin zuciyar soja!

Kwana. Sanya Tsaro na Sa'a zuwa Zuciya mai Tsarkaki, watakila ku kasance tare.

Juyarwa. Ya ƙaunatacce duk inda zuciyar Yesu take!