Jin kai ga Uwargidanmu: yadda ake yabon Uwar Yesu

KU YI ADDU'A DA MADONNA

Godiya ga kasancewarta cikin takaicen tarihin ceto, Maryamu Mafi Tsarki tana yin addu'o'i yadda ya kamata domin cetar da duk waɗanda suke kiransa da zuciya ɗaya. "Tare da sadakarsa ta mahaifiyarsa ya kula da 'yan uwan ​​Sonansa wadanda har yanzu ba mahaukaci ne kuma an sanya shi cikin haɗari da damuwa, har sai an kawo su zuwa cikin ƙasar mai albarka" (LG 62).

Kiristoci suna kiran Maryamu Mafi Tsarki a matsayin "rai, zaƙi da begenmu", mai ba da shawara, mataimaki, mai ceto, matsakanci. Kasancewa ta Uwar ruhaniya na duk waɗanda Allah ya kira zuwa ga ceto, tana son kowa ya sami ceto kuma yana taimaka wa waɗanda ke yin ta da amana da haƙuri.

Kamar yadda Uwar rahama da mafaka ga masu zunubi, ita ma tana ajiyar kuɗi, muddin suna son juyawa.

Dole ne mu yi kira ga Maryamu, mu ƙaunace ta… jingina da rigar mamanta… ɗauki wannan hannun da tayi mana kuma kar mu bari. Bari mu gabatar da kanmu kowace rana ga Maryamu, mahaifiyarmu… bari muyi murna… bari muyi aiki tare da Maryama… bari mu sha wahala tare da Mariya… Muna fatan rayuwa da mutuwa a hannun Yesu da Maryamu.

UBAN MUTANE
Zauna, Maryamu, kusa da duk marasa lafiya a duniya,

na wadanda a wannan karon hankalinsu ya tashi kuma ya kusan mutuwa;

na waɗanda suka fara dogon wahala,

na waɗanda suka yi rashin bege na murmurewa;

na masu kuka da kuka saboda wahala;

na wadanda ba za su iya kula ba saboda talaucinsu ne;

na waɗanda suke son tafiya kuma dole su kasance marasa motsi;

na waɗanda suke so su huta da baƙin ciki tilasta su su sake aiki.

Daga waɗanda suke neman mafi ƙasƙanci a cikin rayuwarsu kuma ba su same ta ba;

na wadanda azaba da tunanin dangi cikin wahala;

na waɗanda dole ne su daina irin abubuwan da suke so tun gaba;

a sama da duk waɗanda ba su yin imani da rayuwa mafi kyau;

na waɗanda suka yi tawaye da saɓon Allah;

na waɗanda ba su sani ba ko ba su tuna cewa Kristi ya sha wahala kamar su.