Jin kai ga Madonna del Carmine: mai taken, alama ce ta kariya

Babu wanda ya fi dacewa ya bayyana ra'ayin bisa ga abin da Scapular ya gabatar da kansa a gare mu a matsayin alamar kariya ta Marian fiye da Saint Teresa na Child Jesus, yanzu kuma Likita na Coci. Babban koyarwar Marian da matashiyar Karmela ta ba mu ita ce wadda ta taso daga alherin da aka samu a cikin kogon Saint Magdalene, wani nau'in ƴan ƙanana na hermitage dake cikin keɓe wuri a cikin lambun gidan sufi na Lisieux. Wannan taron ya faru ne a cikin watan Yuli na shekara ta 1889, kuma Teresa ta gaya wa Uwar Agnes ta Yesu ta wannan hanya: “Akwai kamar mayafi da aka jefa mini bisa dukan al’amuran duniya... mayafin Budurwa Mai Tsarki . A lokacin ne suka dora ni a gidan refeto, na tuna ina yin abubuwa kamar ban yi su ba, kamar aron jikina ne. Na zauna haka duk mako. Muna gani ta wannan asali na asali, ƙayyadaddun ƙayyadaddun nuni ga rawar Scapular. Akwai kamar wani shãmaki da aka jefa a gare ni a kan dukan kõme a cikin ƙasa.

Wannan abin lura ba wani abu ba ne illa fahimtar sha'awar Teresa da ta bayyana tun lokacin da ta wuce ta hanyar sanannen wuri mai tsarki na Parisian na Uwargidanmu na Nasara a cikin 1887, jim kaɗan kafin shigarta Karmel: Da yawan zafin rai na yi mata addu'a (Budurwa Maryamu) don a ko da yaushe kiyaye ni kuma nan da nan gane mafarkina ta boye a cikin inuwar budurcin rigarta! (…) Na fahimci cewa a Karmel ne da gaske zan iya samun rigar Madonna, kuma zuwa ga dutsen mai albarka ne duk sha'awata ke kulawa (Ms A 57 r°). Ga Teresa, kasancewa a Karmel (ko kasancewa da alaƙa da Karmel) yana ƙarƙashin rigar, ƙarƙashin mayafin Budurwa. Yana kasancewa ƙarƙashin al'adar Uwargidanmu, wato, kamar yadda muka faɗa, ana sanye da su a cikin Scapular, ma'anar Marian livery par excellence.

A takaice, Saint Teresa na Yaro Yesu ya tuna da ma'anar Scapular wanda, ko da yake ba a bayyana sunansa ba, duk da haka ya saba da ita. Alherin kogon Saint Magdalene zai iya taimaka mana gano ma'anar al'adar Maryamu. Ta hanyar boyayyar hanya, wannan suturar tawali'u tana nuna mana, a zahiri kuma a zahiri, zuwa aikin alheri na kariyar Maryamu ta uwa. An nuna mana wannan kariya da hankali sosai. Da a ce an bayyana mana shi a hankali, kamar da kyar Uwar Allah ta daga wani lungu na mayafin da ya lullube sirrin kariyar mahaifiyarta. Matashiyar Karmeli daga Lisieux, mai aminci ga tunanin al'ada na odarta, tana tunatar da mu, ta hanyar shaidar da ka iya zama kamar ba a san su ba a gare mu, cewa Maryamu, a Karmel, tana nuna kwarjinin wahayi. A asirce ta bayyana kanta, a cikin wani irin kusanci na ruhaniya, wanda kogon da ke cikin lambun Lisieux ke wakilta. Scapular, mayafin Maryamu, ɗaya ne. Mu ma, kamar Saint Teresa, muna iya ɓoye gaba ɗaya a ƙarƙashin mayafin Budurwa Mai Tsarki kuma muna yin abubuwa kamar ba mu yi su ba.

Sanya Tufafin Uwargidanmu yana nufin barin Maryamu ta rufe duhun rayuwarmu da ba a san sunanta ba, sauƙaƙa, shiru da kamun kai tare da kariyar mahaifiyarta. Abin da Teresa ya ce game da mayafin Maryamu ya dace daidai da sadaukarwar Scapular, a matsayin alamar kariya ta Marian. A cikin wata waka da aka yi a cikin 1894 (shekaru biyar bayan gagarumin kwarewar kogon), ta yi tunanin cewa Sarauniyar Sama, tana magana da ɗaya daga cikin 'ya'yanta na duniya, ta ce masa: Zan ɓoye ka a ƙarƙashin mayafina / inda Sarki da Sky. / Tauraro kaɗai zai zama Ɗana / wanda yanzu zai haskaka a idanunka. – Amma a ko da yaushe in yi maraba da ku / tare da Yesu a ƙarƙashin mayafina, / za ku zama ƙanana / ƙawata da kyawawan halaye na yara (Waƙa ta 15). Scapular ya fi alamar Marian. Alamar kariya ce ta gaske kuma mai inganci. Bai gamsu da mayar da mu wurin Maryamu ba. Ita ce abin tunawa da dukkan alherin da Uwar Allah ta yi wa kowannenmu. Ganinsa yana ƙarfafa mu. A cikin haɗari ko wahala, yana da kyau mu taɓa shi: ta haka mun san cewa ba mu kaɗai ba ne.

Don karɓar wannan juzu'in masana'anta launin ruwan kasa shine zamewa a ƙarƙashin mayafin kariya na Uwargidanmu. Scapular, yana nuna kariyar Maryamu, yana tabbatar da amanarmu, watsi da ƙarfinmu a hannun mahaifiyarta. Ya ba mu tabbacin cewa wannan kariyar za ta biyo bayan rahamar Ubangiji ne, domin ko da Uwar Allah ta kiyaye ‘ya’yanta, to ita ce ta mika su ga aikin Ubangiji. Wannan shine dalilin da ya sa al'adar Maryamu, a matsayin sacramental, ta haɗa da alherin Ubangiji. Kariyar Marian da ake nufi tana nuna canji a cikin wanda aka tufatar da shi tunda karbar Scapular yana sanyawa Maryamu, yana maraba da ita da karɓar ta a matsayin gado; shi ne sadaukar da kanmu mu yi koyi da kyawawan halayensa da furtawa, tare da annabi Ishaya: Ina murna da Allah, raina yana murna da Ubangijina. Domin ya tufatar da ni da riguna na ceto, ya lulluɓe ni da rigar adalci (IS 61,10:XNUMX).

Ta hanyar wata sadaka a lullube da ke ƙoƙarin ɓoye asalinta, Mahaifiyarmu tana taimakonmu kuma tana jagorantar haɓakar ruhaniya don gabatar da mu ga cikakken ikon Allah. kariya kuma ya bar mana alamar ban mamaki: Scapular, tufafinta.