Jin kai ga Uwargidanmu: Ya Allahna saboda ka rabu da ni

Tun daga tsakar rana zuwa duhu, duhu ya mamaye duniya har zuwa ƙarfe uku na yamma. Wajen ƙarfe uku kuma Yesu ya ɗaga murya da ƙarfi: "Eli, Eli, lema sabachthani?" wanda yake nufin "Allahna, Allahna, don me ka yashe ni?" Matta 27: 45-46

Waɗannan kalmomin Yesu dole ne sun soke zuciyar Uwarmu mai albarka. Ya matso kusa da shi, yana dube shi da kauna, yana mai jin daɗin rauninsa jikin da aka bayar domin duniya, kuma ya ji wannan kukan yana fitowa daga zurfin kasancewarsa.

"Ya Allah, Allahna ..." Yana farawa. Yayin da Uwarmu mai Albarka ta saurari Sonan ta na yi wa mahaifinta na samaniya magana, za ta sami gamsuwa sosai game da sanin kusancin da ke tsakaninta da Uba. Ya sani, fiye da kowa, cewa Yesu da Uba ɗaya suke. Ya taɓa jin sa yana faɗar wannan magana a cikin hidimarsa ta jama'a sau da yawa kuma ya san daga tunanin mahaifiyarsa da bangaskiyar sa hisansa Sonan Uba. Kuma a gaban idanunsa Yesu yana kiran sa.

Amma Yesu ya ci gaba da tambaya: "... don me kuka yashe ni?" Lamarin cikin zuciyarsa zai kasance nan da nan yayin da yake jin wahalar ciki ta hisansa. Ya san cewa ya sha wahala fiye da kowane rauni na jiki. Ya san cewa yana fuskantar duhu duhu na ciki. Kalmominsa da Cross ta faɗa ya tabbatar da kowace damuwa ta mahaifiya.

Yayinda Uwarmu Mai Albarka ta yi tunani a kan waɗannan kalmomin Sonan, akai-akai a cikin zuciyarta, za ta fahimci cewa wahalar Yesu ta cikin, kwarewarsa ta ware da kuma asarar Uba, kyauta ce ga duniya. Cikakken imaninsa zai sa ta fahimci cewa Yesu yana shiga cikin sanin zunubi ne. Ko da yake shi cikakke ne kuma marar zunubi a kowane irin yanayi, ya bar duk wani ɗan adam da ya same shi ta hanyar zunubi: rabuwa da Uba. Kodayake Yesu bai taɓa rabuwa da Uba ba, amma ya shiga cikin kwarewar ɗan adam na wannan rabuwa don ya dawo da lalataccen ɗan adam zuwa wurin Mahaɗaɗɗan Sama.

Yayinda muke yin bimbini a kan wannan kukan zafi da ya zo daga Ubangijinmu, dole ne muyi kokarin dukaninmu kamar namu. Kukanmu, ba kamar Ubangijinmu ba, sakamakon zunubanmu ne. Idan muka yi zunubi, za mu juya ga kanmu kuma mu shiga kadaici da fidda zuciya. Yesu ya zo ya rusa wadannan tasirin kuma ya komar da mu zuwa wurin Uba a sama.

Tunani a yau game da zurfin soyayyar da Ubangijinmu yayi mana duka kamar yadda yake shirye ya ɗanɗana sakamakon zunubanmu. Mahaifiyarmu mai Albarka, kamar cikakkiyar uwa, ita ce tare da Sonanta a kowane mataki, tare da raba ta ciki da wahala. Ya ji abin da ya ji kuma ƙaunarsa ce, fiye da kowane abu, wanda ya nuna kuma ya goyi bayan ɗaukar madawwamin rauni da rashin daidaituwa na Uba na sama. Ana nuna ƙaunar Uba ta wurin zuciyarsa yayin da yake duban ƙaunar Sonan da yake shan wahala.

Uwata mai ƙauna, zuciyarku ta sami ciwo saboda baƙin ciki yayin da kuka raba wahalar ciki ta inneranku. Jin kukan nata shine ya nuna cikakkiyar kauna. KalmõminSa bayyana cewa ya aka shiga sakamakon zunubi da kanta da kuma barin sa ta mutumtaka, to kwarewa da kuma fanshe shi.

Ya Uwargida, ka kasance tare da ni yayin rayuwa kuma ka ji sakamakon zunubina. Ko da yake danka yake cikakke, Ni ba. My zunubi ganye ni ware da kuma bakin ciki. Iya y'yan gaban a rayuwata ko da yaushe tunatar da ni cewa, Uba ba bar ni kuma ko da yaushe kiran da ni zuwa jũya zuwa ga iyãlinsa, Mai jin ƙai Zuciya.

Ya Ubangijina na kaurace, ka shiga cikin babbar azabar da ɗan adam zai iya shiga. Ka bar kanka ka sami tasirin zunubina. Ka ba ni alherin da zan juya wurin Ubanka a duk lokacin da na yi zunubi don in cancanci tallafin da Gicciyenka ya yi mini.

Maryamu Maryamu, yi mini addu'a. Yesu na yi imani da kai.