Biyayya ga dangi mai tsarki, ibada mai kyau

KYAUTA ZUWA GA IYALANMU

Voaukar da kai ga Iyali Mai Tsarki tsayayye ne, tabbatacce ne kuma tabbataccen nufin yin duk abin da zai gamsar da Yesu, da Maryamu da Yusufu kuma su guje abin da zai fusata su.

Yana kai mu ga sani, ƙauna da girmama dangin Nazarat a hanya mafi kyau don cancanci alherinsa, falala, albarka, alherinsa, kuma saboda haka ne mafi inganci, mafi daɗaɗɗiyar ibada a gare mu.

Mafi inganci ibada

Wanene a sama da duniya da ya fi Mai Tsarkin Tsarki ƙarfi? Yesu Kristi-Allah mai iko ne kamar Uba. Shine asalin kowace falala, majibincin alheri, mai bayar da kowace cikakkiyar kyauta; a matsayin mutum –Allah shi ne lauya mai kyau, wanda kowane lokaci yake roƙo a garemu tare da Allah Uba.

Maryamu da Yusufu saboda girman lafiyar su, saboda kyawun darajar su, don cancanta da suka samu don cikar cikar aikinsu na allahntaka, ga ɗaurin da ke ɗaure su ga SS. Munafukai, suna jin daɗin ikon ceto a madawwamin Al'arshi. kuma Yesu, da yake ya san Maryamu mahaifiyarsa da kuma Yusufu mai kula da shi, ga masu wannan maciya, ba abin da ya musanta.

Yesu, Maryamu da Yusif, masters na alherin allahntaka, na iya taimaka mana a kowane irin buƙata, kuma waɗanda suke yi musu addu’a suna samun dabaru da taɓa hannayensu cewa yin ibada ga Iyali Mai Tsarki na daga cikin mafi inganci, effi-cissimta.

Mafi kyawun ibada

Yesu Kristi ɗan'uwanmu ne, shugabanmu, mai cetonmu da Allahnmu; Ya ƙaunace mu sosai har ya mutu a kan gicciye, ya ba da kanmu a cikin Eucharist, ya bar mana mahaifiyarsa ta zama Uwarmu, ya ƙaddara mana mai tsaron kansa. kuma yana kaunar mu sosai cewa a koyaushe yana shirye ya ba mu kowane alheri, don mu sami kowace falala daga wurin Ubansa na allahntaka, saboda haka ya ce: "Duk abin da kuka roƙa na Uba da sunana, za a ba ku komai."

Maryamu mahaifiya ce mai tsari biyu: ta zama irin wannan lokacin da ta ba duniya Yesu, ɗan'uwanmu na farko kuma lokacin da ta haife mu cikin baƙin cikin Calvary. Tana da Zuciya mai kama da ta zuciyar Yesu kuma tana ƙaunarmu da yawa.

Kuma babban ƙaunar da Saint Yusufu take kawo mana ita ce ga 'yan'uwan Yesu da' yayan Maryamu, kamar yadda ke keɓe tsarkakakku. Kuma shin ba abu mafi daɗi ba ne in yi magana da mutanen da suke ƙaunarmu kuma waɗanda suke son su yi mana kyau sosai? Amma wanene zai taɓa ƙaunarmu kuma ya aikata mana mafi kyau fiye da Yesu, Maryamu da Yusufu, waɗanda suke ƙaunarmu marasa iyaka kuma za su iya mana komai?

Mafi tsananin nutsuwa

Yawancin zukatan Yesu, da Maryamu da Yusufu suna jin tausayinmu, mafi girma a cikin rudanin mu na ruhaniya da na lokaci; ta yadda uwa ta yi zurfi da zurfi, mafi muni shi ne haɗarin da ɗanta ke ciki.

Mai Tsarki Iyali ba kawai zai iya ba kuma yana so ya taimake mu, amma an ja shi don taimaka mana ta taushi da kuma buƙatu da yawa waɗanda ke kewaye da mu, saboda kowane lokaci yana ganinmu cikin ƙaunatattun anda andanmu da yara, kuma yana ganin abin da matsin lamba da a cikin wane haɗari muke rayuwa. Shin wannan ba batun Yesu bane, Maryamu da Yusufu zasu taimaka mana a cikin matsalolinmu da yawa, watakila ba shine mafi taushi ba, abu mafi ta'azantar da mu? Haka ne, a cikin bautar da Iyali Mai Tsarki, da gaske akwai madaidaicin tanadin ta'aziyya da ta'aziya ga zukatanmu!

AIKIN YIWUWA ZUWA YESU, MARY DA YUSUFU

(Imprimatur + Angelo Comastri, Babban Bishop na Loreto, 15 ga Agusta 1997)

Yesu, Maryamu da Yusufu, ƙaunataccena ƙaunata, Ni, littlean ƙaramin ɗanka, na keɓe kaina gaba ɗaya har abada gare ka: gare ka, ko kuma Yesu, a matsayin mai bauta na kaɗai, gare ka, ko Maryamu, a matsayina na Mamata Ya kai Yusufu, a gare ka, ya zama uba kuma mai kiyaye raina. Na baku nufina, 'yancina da dukkan kaina. Dukku kun ba kanku ni, duk abin da na mallaka muku ne. Ba na son sake zama na, ina son zama naku kuma naku kaɗai.

Ina son raina ya zama naka duka, da jikina da raina. A gare ku ne nake tsarkake duk tunanina, da sha'awata, da ƙauna ta kuma ina ba ku darajar kyawawan ayyukan da na yi a nan gaba.

Yarda da keɓewar da na yi muku: yi a wurina, ka watsar da ni da dukan abin da nake so, kamar yadda kake so. Yesu, Maryamu da Yusufu, ku ba ni zukatanku, ɗauki nawa. Kasance tare dani da Sihiri Mai Girma. Taimaka mini in ƙaunaci Coci da Paparoma kuma Ina son ku, ina son ku. Don haka ya kasance.

CIGABA DA IYALI MAI KYAU

(Paparoma Alexander VII ya yarda da shi, 1675)

Isah, Maryamu, Yusufu, wanda ya zama mafi kamammen aiki, cikakken kamala, mafi tsattsarkar Iyali har abada, ya zama abin koyi ga sauran jama'a, Ni (suna) a gaban Triniti Mai Tsarki, Uba da Andan da Ruhu Mai Tsarki da na tsarkaka da tsarkaka na aljanna duka, a yau na zaɓe ka, da mala'iku tsarkaka domin magabata, masu ba da agaji da lauyoyi kuma na ba da kaina kuma na keɓe kanka gaba ɗaya, na tsai da shawara mai ƙarfi da ƙarfi ba Kada ka taɓa barin ka ko kuma barin wani abu da za a faɗi ko aikata wani abu game da mutuncinka, gwargwadon yadda yake cikin ikona. Saboda haka, ina rokonka, ka karɓe ni don bawanka, ko bawan na har abada; Ka taimake ni tsoro a cikin dukkan ayyukana, kuma kada ka yashe ni a ranar mutuwa. Amin.