Ibada ta yini: gyara fushinka

Yanayin fushi yawanci laifi ne. Kowane mutum yana kawo dabi'a ta ruhu, ko zuciya, ko jini, wanda ake kira yanayi. Yana da zafi ko rashin tunani, mai saurin fushi ko mai lumana, mai baƙin ciki ko wasa: menene naku? San kanka. Amma halin ɗabi'a ba halin kirki bane, galibi nauyi ne a gare mu, kuma tushen wahala ga wasu. Idan ba'a danneta ba zata iya kaika ga! Ba kwa jin zagin mummunan halin ku?

Gyara halin ka. Abu ne mai matukar wahala; amma da kyakkyawar niyya, da fada, da taimakon Allah, ba abu ne mai wuya ba; St. Francis de Sales, S, Augustine, ba su yi nasara ba? Zai ɗauki lokaci mai tsawo, jarrabawa da haƙuri da yawa; amma a kalla kun fara ladabtar da shi? A cikin shekaru masu yawa, wane ci gaba kuka kawo wa kanku? Ba wai batun halakarwa bane, amma game da nuna halin ka zuwa ga kyautatawa, juya zafin zuciyarka zuwa ga kaunar Allah, rashin kusantarka, zuwa kin zunubi, da sauransu.

Yana ɗaukar halin wasu. A cikin ma'amala da yawancin yanayi, yanayi daban-daban da baƙon yanayi, shin kun san yadda ake yin bashi ta hanyar haƙuri da su, ta hanyar tausaya musu, ta hanyar ɗaukar su? Gaskiya ne, sun kasance abin tuntuɓe don girman kanmu, da ƙarancin halayenmu; duk da haka, hankali yana gaya mana mu haƙura da wasu saboda su mutane ne ba mala'iku ba; sadaka tana ba da shawara a rufe ido don kiyaye zaman lafiya da hadin kai; adalci yana buƙatar ka yi wa wasu abin da kake tsammani wa kanka; sha'awar mutum tana cewa: Ka yi haƙuri kuma za a jure maka. Wannan batun abin dubawa ne da taka tsantsan!

AIKI. - Karanta Angele Dei guda uku, kuma ka nemi sauran su yi maka gargaɗi lokacin da kayi kuskure ta halin