Ibada ta yini: guji matakin farko zuwa sharri

Allah yasa ya wahala. Lokacin da aa isan itace ba su da pea ria ba, da alama abin ƙyama ne ga barin reshen ƙasar. Don haka ga zuciyarmu; daga ina wannan tsoron yake fitowa, a kyale karon farko zuwa rashin tsabta, fansa, zunubi? Wanene ya farka da wannan nadama a cikinmu, wannan tashin hankali da ke damunmu kuma ya gaya mana cewa kada mu yi? - Me ya sa yake bukatar kusan ƙoƙartawa don faɗa wa mugunta a karon farko? - Allah ya sanya wahala saboda mun kaurace ma sa; kuma ka raina komai don lalacewar ka? ...

Shaidan yana kawo sauki. Macijin mai wayo ya san sarai yadda zai shawo kanmu. Ba ya jarabce mu da bugu ɗaya zuwa babbar mugunta; ya lallashe mu cewa ba za mu taɓa yin mummunar dabi'a ba, cewa ƙaramin zunubi ne, ɗan ƙaramin gamsarwa, mafita sau ɗaya kawai, ya yi mana furci nan da nan bayan haka, muna fata ga Allah, yana da kyau cewa Ya tausaya mana! .., Kuma kun yarda da hakan ga shaidan fiye da muryar Allah? Kuma kai, wawa, ba ka ganin yaudara? Kuma baku tuna guda nawa ne suka riga suka faɗi?

Yana da sau da yawa irreparable. Munafunci na farko, rashin mutunci na farko, sata ta farko sau nawa fara jerin zunubai, munanan halaye, halak! Liearya, rashin mutunci, kallon kyauta, addu'ar da aka bari a baya, sau nawa asalin asalin rayuwa mai sanyi, mai taushi, sabili da haka! Tsoffin malamai sun riga sun rubuta: Yi hankali da ka'idoji; wancan, sau da yawa, maganin ba shi da amfani daga baya. Duk wanda ya raina kananan abubuwa zai fadi kadan kadan.

AIKI. Hattara da mafi ƙanƙantar rangwame ga zunubi.