Ibada ta yini: kwaikwayon sansanin soja na Iyali Mai Tsarki

Muna yabo da albarka a gare ku, Ya Iyali Mai Tsarki, saboda darajar ƙarfi, wanda aka nuna ta cikakkiyar dogaro da shi wanda koyaushe yana ba da taimako da ba da ƙarfi ga waɗanda suke kiransa.

Raunin ɗan adam, lokacin da aka sa shi cikin alherin Allah, yakan canza zuwa ƙarfin ƙattai. Budurwa Maryamu ta gaskanta kuma ta sami wannan gaskiyar lokacin da shugaban mala'iku Saint Gabriel ya bayyana a gare ta don ya sanar da ita cewa za ta zama Uwar Mai Ceton duniya. Da farko hankalinta ya tashi, saboda sakon ya zama kamar babba ne kuma ba zai yiwu ba; amma bayan St. Gabriel da kansa ya bayyana cewa babu abin da ya gagara ga Allah, Budurwa mai tawali'u ta faɗi waɗannan kalmomin waɗanda suka zama tushe da tushe na ƙarfin ciki na ban mamaki: “Ga ni, ni bawan Ubangiji ne. Bari abin da kuka fada ya same ni ”. Maryamu ta rayu a cikin kanta wannan ƙarfin mai ban mamaki wanda ya zo daga Allah kuma wanda ta koya daga nassi wanda ke cewa: 'Yahweh yana da ƙarfin da ke ƙarfafa duwatsu, yana ɗaga teku kuma yana sa maƙiya su yi rawar jiki ". Ko kuma: 'Allah shine ƙarfina da kariyata, a gare shi zuciyata ta dogara kuma an taimake ni ”. Rera waƙar "naukaka" Budurwa za ta ce Allah yana ɗaukaka masu tawali'u kuma yana ba da ƙarfi ga raunana don yin manyan abubuwa.

Yusufu, da karfin hannayen sa, ya sami abin da ake bukata domin rayuwar dangi, amma karfi na gaskiya, na ruhu, ya zo masa ne daga dogaro da dogaro ga Allah.Lokacin da Sarki Hirudus ya yi barazanar rayuwar Childan Yesu, sai ya tambaya taimako ga Ubangiji, nan da nan mala'ika ya gaya masa ya ɗauki hanyar zuwa Masar. A lokacin doguwar tafiya ya ji daɗin kasancewar Messiahan Masihu da na wani taimako na musamman daga sama. Sun kasance a gare shi da kuma ga Maryamu ta'aziyya da kwanciyar hankali wanda ya taimake su a lokacin gwaji.

Al’ada ce a tsakanin yahudawa yin la’akari da Allah a matsayin taimakon matalauta, gwauraye da marayu: Maryamu da Yusufu sun koyi wannan al’adar kai tsaye daga littattafai masu tsarki da suka ji a majami’a; kuma wannan ya zama dalilin aminci a gare su. Lokacin da suka ɗauki Yesu Yaro zuwa haikalin don miƙa shi ga Ubangiji, sai suka hango wata inuwar gicciye mai ban tsoro daga nesa; amma lokacin da inuwa ta zama gaskiya, sansanin Maryamu a ƙasan giciye zai bayyana ga duniya a matsayin misali na mahimmancin gaske.

Na gode, Ya Iyali Mai Tsarki, saboda wannan shaidar!