Bauta ta yau: tsarkakan alkalai 4 na abubuwan da ba zai yiwu ba

Akwai misalai a rayuwar kowane mutum lokacin da ake ganin cewa matsala ba ta iya yiwuwa ko kuma giciye ba ta iya jurewa. A cikin waɗannan lokuta, yi addu'a ga majiɓincin tsarkaka na abubuwan da ba za su iya yiwuwa ba: St. Rita na Cascia, St. Jude Thaddeus, St. Philomena, da St. Gregory na Neocesarea. Karanta labaran rayuwarsu a kasa.

Saint Rita na Cascia
An haifi Saint Rita a shekara ta 1381 a Roccaporena, Italiya. Ya yi rayuwa mai wuya a duniya, amma bai ƙyale ta halaka bangaskiyarsa ba.
Ko da yake tana da sha'awar shiga rayuwar addini, iyayenta sun shirya aurenta tun tana ƙarama zuwa wani azzalumi kuma marar aminci. Domin addu’ar Rita, a ƙarshe ya sami tuba bayan kusan shekaru 20 na aure marar daɗi, amma maƙiyi ya kashe shi jim kaɗan bayan ya musulunta. 'Ya'yanta biyu sun yi rashin lafiya kuma sun mutu bayan mutuwar mahaifinsu, wanda ya bar Rita ba ta da iyali.

Ya sake fatan shiga rayuwar addini, amma an hana shi shiga gidan zuhudu na Augustinian sau da yawa kafin daga bisani a karbe shi. Bayan shigowar, an tambayi Rita ta kula da guntun itacen inabi da ta mutu a matsayin biyayya. Ya shayar da itacen cikin biyayya kuma ya ba da inabi mara misaltuwa. Har yanzu shukar tana tsirowa a gidan zuhudu kuma ana rarraba ganyenta ga masu neman waraka ta mu'ujiza. Mutum-mutumi na Saint Rita

Duk tsawon rayuwarta har zuwa mutuwarta a shekara ta 1457, Rita ta yi rashin lafiya da kuma wani mummunan rauni a goshinta wanda ya kori waɗanda ke kewaye da ita. Kamar sauran bala’o’i a rayuwarsa, ya karɓi wannan yanayin da alheri, yana kallon rauninsa a matsayin sa hannu na zahiri cikin shan wuyar Yesu daga kambinsa na ƙaya.

Ko da yake rayuwarta ta cika da alamu da ba za a iya yiwuwa ba da kuma abubuwan da ke haifar da fidda rai, Saint Rita ba ta taɓa rasa bangaskiyarta mai rauni ga ƙudurinta na son Allah ba.

Ranar idinsa ita ce 22 ga Mayu. An danganta mu'ujizai da yawa ga roƙonsa.

St. Jude Thaddeus
Ba a san da yawa game da rayuwar Saint Jude Thaddeus ba, ko da yake shi ne watakila ya fi shaharar majiɓinci na abubuwan da ba za su iya yiwuwa ba.
Saint Jude ya kasance ɗaya daga cikin manzannin Yesu goma sha biyu kuma ya yi wa'azin Bishara tare da sha'awa mai girma, sau da yawa a cikin yanayi mafi wuya. An yi imani da cewa ya yi shahada ne saboda imaninsa yayin da yake wa maguzawa wa’azi a Farisa.

Sau da yawa ana kwatanta shi da harshen wuta a saman kansa, yana wakiltar kasancewarsa a ranar Fentikos, lambar yabo tare da siffar St. Yahuda da fuskar Kristi a wuyansa, yana nuna alamar dangantakarsa da Ubangiji, da kuma sanda, mai nuna alama. rawar da ya taka wajen shiryar da mutane zuwa ga gaskiya.

Shi ne majiɓincin abubuwan da ba zai yiwu ba domin Wasiƙar Nassi na St. Yahuda, wadda ya rubuta, ta aririce Kiristoci su nace a lokatai masu wuya. Bugu da ƙari, St. Bridget ta Sweden Ubangijinmu ya umurce ta da ta koma ga St. Yahuda da bangaskiya da gaba gaɗi. A cikin wahayi, Kristi ya ce wa Saint Bridget: “Bisa ga sunan sunansa, Thaddeus, mai ƙauna ko ƙauna, zai nuna kansa a shirye ya ba da taimako.” Shi ne majibincin abin da ba zai yiwu ba domin Ubangijinmu ya bayyana shi a matsayin waliyyi wanda yake shirye kuma yana shirye ya taimake mu a cikin jarabawowinmu.

Ranar idinsa ita ce 28 ga Oktoba kuma ana yawan addu'ar novenas don neman ceto.

St. Filomena
Saint Philomena wanda sunansa ke nufin "'Yar Haske", ɗaya ce daga cikin sanannun shahidai Kirista na farko. An gano kabarinsa a cikin tsoffin katakwas na Romawa a cikin 1802.
Ba a san komai ba game da rayuwarta a duniya, sai dai ta rasu a matsayin shahada saboda imaninta tana da shekaru 13 ko 14. Daga cikin kyakkyawar haihuwa tare da iyayen Kirista da suka tuba, Philomena ta keɓe budurcinta ga Kristi. Lokacin da ta ƙi ta auri Sarkin sarakuna Diocletian, an azabtar da ita ta hanyoyi da yawa fiye da wata guda. Aka yi mata bulala, aka jefar da ita cikin kogi da anga a wuyanta, aka harbe ta da kibau. Ta hanyar mu'ujiza ta tsira daga wannan ƙoƙari na rayuwarta, a ƙarshe an sare ta. Duk da azabtarwa, ba ta yi kasala ba cikin ƙaunarta ga Kristi da kuma alƙawarin da ta yi a gare shi. Mu'ujizar da aka danganta ga roƙonta mutum-mutumi na St. Philomena suna da yawa har ta kasance bisa ga waɗannan mu'ujizai kawai da mutuwarta a matsayin shahidi.

Ana wakilta ta da lili don tsarki, rawani da kiban shahada, da anka. Anga wanda aka zana a kabarinsa, ɗaya daga cikin kayan aikin azabtarwa, sanannen alamar bege ne na Kirista na farko.

Ana bikin ranar idinsa ne a ranar 11 ga Agusta. Baya ga abubuwan da ba za su iya yiwuwa ba, ita ce mataimakiyar yara, marayu da matasa.

Saint Gregory the Wonderworker
Saint Gregory Neocaesarea, wanda kuma aka sani da Saint Gregory the Wonderworker (The Wonderworker) an haife shi a Asiya Ƙarama a cikin shekara ta 213. Ko da yake ya girma a matsayin arna, yana da shekaru 14 ya sami tasiri sosai daga malamin kirki, sa'an nan kuma ya koma Kiristanci tare da ɗan'uwansa. . Yana da shekaru 40 ya zama bishop a Kaisariya kuma ya yi hidima ga Coci a wannan aikin har mutuwarsa shekaru 30 bayan haka. In ji littattafai na dā, Kiristoci 17 ne kawai a Kaisariya sa’ad da ya zama bishop na farko. Mutane da yawa sun tuba ta wurin kalmominsa da mu'ujjizansa waɗanda suka nuna ikon Allah yana tare da shi. Sa’ad da ya mutu, arna 17 ne kawai suka rage a dukan Kaisariya.
A cewar Basil Mai Girma, St. Gregory the Wonderworker (The Wonderworker) yana kama da Musa, annabawa, da Manzanni goma sha biyu. St. Gregory na Nyssa ya ce Gregory the Wonderworker yana da hangen nesa na Madonna, ɗaya daga cikin wahayi na farko da aka rubuta.

Idin San Gregorio di Neocaesarea shine Nuwamba 17th.

Majiɓincin waliyyai 4 na dalilan da ba zai yiwu ba

Waɗannan tsarkaka guda 4 an fi saninsu da ikon yin roƙo don abin da ba zai yiwu ba, rashin bege da batattu.
Allah sau da yawa yana barin jarabawa a cikin rayuwarmu domin mu koyi dogara gareshi shi kaɗai, yana ƙarfafa ƙaunarmu ga waliyyansa, ya kuma ba mu tsarkakan misalan kyawawan halaye na jarumta waɗanda suka jure cikin wahala, ya kuma ba da damar amsa addu’o’i ta wurin cetonsu.