Inganci littafi mai tsarki ya karbi kyautar waraka

ADDU'A ADDU'O'IN YI Neman ALLAH DON SAMUN KARYA

Rashin lafiya da mutuwa koyaushe suna daga cikin manyan matsaloli waɗanda ke gwada rayuwar mutum. A cikin rashin lafiya mutum yakan sami nasa rauni, iyakarsa da kuma kyawun sa. (CCC n ° 1500)

Jinƙan Kristi ga marasa lafiya da kuma warakarsa da yawa alama ce bayyananna cewa "Allah ya ziyarci mutanensa" kuma cewa "Mulkin Allah ya kusa". Yesu ya zo domin ya warkar da mutum duka, jiki da ruhu: Shi ne Likita (rayukan mutane da jikuna), waɗanda marasa lafiya ke buƙata. (CCC n ° 1503) Jinƙansa ga waɗanda ke wahala har ya zuwa yanzu ya bayyana da su: "Ban yi rashin lafiya ba kun ziyarce ni". Sau da yawa Yesu yakan nemi marassa lafiya su yi imani, yana cewa: “Bari a yi shi bisa ga bangaskiyarku”; ko: "Bangaskiyarku ce ta cece ku." (CCC n ° 2616)

Ko da a yau, Yesu yana da tausayi game da wahalar ɗan adam: ta hanyar addu simplea mai sauƙi, mai aminci da amincewa, muna so mu roƙi Ubangiji "ya yi mana jinƙai" kuma ya warkad da mu, bisa ga nufinsa, don ya sami damar bauta masa da yabe shi da rayukanmu, domin " ɗaukakar Allah ita ce mai rai ”.

KYAUTA: Addinin Ruhu Mai Tsarki:

Zo, Ruhu Mai Tsarki ya aiko mana da hasken haskenka daga sama. Zo, mahaifin talaka, ya zo, mai ba da kyauta, ya zo, hasken zuci. Cikakken mai Taimako; bakon bakon rai, nutsuwa mai dadi. A cikin gajiya, huta, a cikin ɗakin dumi, a cikin hawaye mai sanyaya rai. 0 haske mai haske, mamaye zukatan amintanka a cikin. Idan ba tare da ƙarfin ku ba abin da yake cikin mutum, ba komai ba tare da laifi. Wanke abin da yake sordid, rigar abin da ya kazanta, warkar da abin da yake zub da jini. Yana ɗaure abin da ke taushi, yana sa abin da ke sanyi, yana shimfiɗa abin da ke jan hankali. Ka bai wa amintaccenka wanda kawai a cikin ka ya dogara da tsarkakakkun abubuwan tsarkakakku. Ka ba da nagarta da sakamako, ka ba mutuwa tsarkaka, ba da farin ciki na har abada. Amin

Ubanmu, Hail Maryamu, Tsarki ya tabbata ga Uba.

Wasaya daga cikin ayoyin Littafi Mai Tsarki an maimaita su sau 33 (don girmama rayuwar 33 na rayuwar Ubangiji):

1. “Ubangiji idan kana so zaka iya warkar da ni. (...) Ina son shi ya warke ". (Mk 1,40-41)

2. "Ubangiji, wanda kake so bashi da lafiya" (Yn 11,3: 10,51): "Ya Ubangiji cewa na warke". (Mk XNUMX)

3. “Yesu, ɗan Dauda, ​​ka yi mani jinkai” (Luk 18,38:10,47 da Mk XNUMX:XNUMX): ka warkar da ni a cikin madawwamiyar ƙaunarka.

4. "Ubangiji, kawai ka faɗi kalma" bawana "zai warke. (...). "Ku tafi, kuma a aikata bisa ga bangaskiyarku." Kuma a wannan karon “bawan” ya warke. (Matta 8, 8-13)

5. Da maraice ya warkar da duk marasa lafiya, domin a cika abin da aka faɗa ta bakin annabi Ishaya: “Ya ɗauki cuɗanyarmu, ya kuma cuci cututtukanmu (…). Anyi mana magani daga raunin da ya samu ".

(Matta 8, 16-17)