Ilimin ibada na yau da kullun: jin daɗin shaye-shaye

Rashin haƙuri. Lokacin da mutum ya yi tunanin Adam wanda, saboda apple, ya ɓace a cikin rashin biyayya, ga Isuwa wanda, don lean lentil, ya sayar da matsayinsa na ɗan fari, wanda ba ya tausayin su? Amma duk da haka wani karin magana ne cewa, makogoro yafi kashe takobi. Yawancin cututtuka sun samo asali ne daga rashin lafiyar makogwaro. Mu kuma, idan bai zama dole mu yi gunaguni game da manyan kurakurai a cikin wannan ba, yawan karantawa zamu bada lissafi ga Ubangiji!

Rashin amfani da yardar makogwaro. Menene cizon abinci? Da sauri ta cinye! Allah ya yi korafi saboda Annabi, ta yaya zai yiwu cewa mutanensa, saboda cizon burodi, sun bata masa rai ... saboda irin wannan karamin abin da, gulma, da kyar suke tuna dandanon! Wajibi ya zama mummunan yanayi na zafin rai! Yanzu kuyi tunani game da yawan abinci mai ɗanɗano da yawan vorancin da kuka ba su ku ci. Wataƙila an karya dokokin Cocin sosai don ɗan ɗan abin da suke so! Ka yi tunani idan ba ka da dalilin tsawata wa kanka.

Mortification na makogwaro. Masu hankali suna cin abinci don rayuwa: wawaye suna rayuwa su ci. Vincent de 'Paoli ya kasance yana cewa: Gwanin makogwaro shine abbiccì na kamala; duk wanda yake son gamsar da dandano ba zai taba kaiwa ga kamala ba. Waliyai sun ci abinci ba tare da larura ba, kuma galibi tare da kyama; ƙaurace musu ci gaba ne a gare su: don haka Luigi Gonzaga, Valfrè, Gherardo Maiella… Kai, aƙalla, kada ku shagaltar da kanku wajen cin abinci, ku kiyaye azumin da abubuwan da aka wajabta, waɗanda a wasu lokuta ba sa wadatar abinci.

AIKI. - Shin wasu kauracewa cikin abinci.