Tsarkake Zuciya: tunani a ranar 23 ga Yuni

RANAR 23

TASUWAR PARADISE

RANAR 23

Pater Noster.

Kira. - Zuciyar Yesu, wanda aka azabtar da masu zunubi, yi mana jinƙai!

Niyya. - Yi addu'a ga Paparoma, da Bishof da Firistoci.

TASUWAR PARADISE
Yesu ya gaya mana mu tsayar da zukatanmu a wurin, inda gaudi na gaskiya suke. Ya aririce mu da mu nisanci duniya, muyi tunani akai akai na aljanna, mu dau duk rayuwar mu. Muna cikin wannan duniyar, ba don mu tsaya koyaushe a wurin ba, amma don gajarta ko gajerun lokaci; kowane lokaci, zai iya zama awa ta ƙarshe a gare mu. Dole ne mu rayu kuma muna buƙatar abubuwan duniya; amma ya wajaba a yi amfani da wadannan abubuwan, ba tare da cutar da zuciyarka da yawa ba.

Dole ne a kwatanta rayuwa da tafiya. Kasancewa a cikin jirgin, yawan abubuwa za a iya gani! Amma zai zama mahaukaci cewa matafiyin da ya ga kyakkyawan ƙauyen, ya katse tafiya ya tsaya can, yana manta garinsu da danginsa. Hakanan sun hauka, masu magana da ɗabi'a, waɗanda suka haɗa kansu da yawa ga wannan duniyar kuma basu da ɗanɗana komai game da ƙarshen rayuwa, game da madawwamin rayuwa mai albarka, wanda dole ne mu nemi himma.

Saboda haka zukatanmu suka dage akan aljanna. Gyara wani abu shine dube shi da kyau kuma na dogon lokaci bawai don ɗaukar ido ba. Yesu ya ce mu tsare zukatanmu, watau, amfani da shi zuwa farin ciki na har abada; saboda haka wadanda basu da zurfin tunani kuma suka tsere wa kyawawan Aljannar Firdausi zasu sami tausayawa.

Abin baƙin ciki damuwar rayuwa sun kasance kamar ƙaya mai yawa da ta shawo kan burin na sama. Me kuke tunani akai akai a wannan duniyar? Me kuke so? Wadanne kayayyaki kuke nema? ... Jin daɗin jiki, gamsuwa da amai, gamsuwa da zuciya, kuɗi, karin abubuwa marasa kyau, abubuwan nishaɗi, abubuwan nunawa ... Duk waɗannan ba gaskiya bane da gaske, saboda bata cika gamsar da zuciyar ɗan adam ba ta dawwama. Yesu ya aririce mu mu nemi kayan gaskiya, na har abada, waɗanda ɓarayi ba za su iya satar mana mu ba, kuma tsatsaurarra ba za ta lalata ba. Gaskiya kayayyaki ayyuka ne masu kyau, an yi su cikin falalar Allah kuma da niyya ta gari.

Wakilai na alfarma ba za su yi koyi da rayuwar duniya ba, waɗanda za su iya kwatanta kansu da dabbobi marasa tsabta, waɗanda suka fi son laka kuma ba sa yi sama; maimakon su yi koyi da tsuntsayen, waɗanda ke taɓa ƙasa kawai, saboda buƙata, don bincika ɗan tsuntsayen tsuntsaye, kuma nan da nan tashi sama.

Oh, yaya yanayin ƙasa yake idan mutum ya kalli sama!

Mun shiga cikin ra'ayoyin Yesu kuma ba mu mamaye zuciyar zuciya ko da zuwa gidanmu, wanda dole ne mu bar wata rana, ko ga kaddarorin, wanda hakan zai wuce zuwa ga magada, ko ga jiki, wanda zai lalace.

Ba mu yin hassada ga waɗanda suke da arziki da yawa, saboda suna rayuwa tare da damuwa, za su mutu da baƙin ciki kuma za su ba da kusanci ga Allah game da yadda suka yi amfani da shi.

Maimakon haka, muna kawo kishi mai kyau ga waɗannan masu karimci, waɗanda ke wadatar da kansu da kayan rayuwa na yau da kullun tare da ayyuka masu kyau da ayyukan ibada da kuma yin koyi da rayuwarsu.

Bari muyi tunanin sama a cikin wahala, mu tuna da kalmomin Yesu: Za a canza baƙin cikinku cikin farin ciki! (Yahaya, XVI, 20).

A cikin karamin abu da jin daɗin rayuwarmu muna ɗaga kai zuwa sama, muna tunani: Abin da aka more anan ƙasa ba komai bane, idan aka kwatanta da farin cikin Sama.

Kada mu yarda wata rana ta wuce ba tare da yin tunani game da Celestial Fatherland ba; kuma a ƙarshen rana koyaushe muna tambayar kanmu: Mece ce na sami Sama?

Kamar yadda ake canza allura ta Magnetic kullun zuwa dolen arewa, haka nan zuciyarmu ta koma sama: Zuciyarmu tana nan a can, inda farin ciki na gaskiya yake!

SAURARA
Mawaki
Eva Lavallièrs, maraya na uba da mahaifiyarsa, wanda aka ƙware tare da hankali da ƙarfin hali, ya kasance mai jan hankali ga kayan duniyar nan kuma ya nemi ɗaukaka da nishaɗi. Gidan wasan kwaikwayo na Paris sune filin matashi. Da yawa tafi! Jaridu nawa suka daukaka ta! Amma sau da yawa kurakurai da kuma yawan abin kunya! ...

A cikin shuru na daren, ta dawo kanta, tana kuka; Zuciyarsa ba ta ƙoshi ba. yi tsammani ga mafi girma abubuwa.

Shahararren mawakin ya yi ritaya zuwa ƙaramin ƙauye, don ya ɗan huta kaɗan kuma ta shirya kanta don sake zagayowar wasanni. Shirun rayuwa yayi mata jagora. Alherin Allah ya taba zuciyarta da Eva Lavallièrs, bayan babban gwagwarmayar cikin gida, sun yanke shawarar daina kasancewa mai zane, baya son kayan duniya da nufin nufin sama. Ba za a iya tayar da shi ba ta hanyar matsi na bukatar masu sha'awar; ya dage cikin kyakkyawar niyyarsa kuma ya karɓi rayuwar Kirista cikin karimci, tare da yawan lokutan bukukuwan, tare da kyawawan ayyuka, amma mafi yawanci ta wurin ɗaukar babban giciye, cikin ƙauna wanda shine kawo shi ga kabari. Halinsa na gyara kwatankwacin ladabtarwa ne kan abin da aka bayar.

Wata jaridar Paris ta gabatar da tambayoyin masu karatu, da nufin sanin abubuwan dandano iri-iri, musamman na samari. Amsoshin tambayoyi mara yawa ga wannan tambayar! Tsohon mawakin shima ya nemi amsawa, amma a cikin masu zuwa:

«Mene ne kuka fi so fure? »- The ƙaya na kambi na Yesu.

«Mafi fi so wasanni? »- Tsarin halittar.

«Wurin da kuka fi so? »- Monte Calvario.

«Mene ne mafi tsada kayan ado? »- The kambi na Rosary.

«Menene kayanku? "- Kabarin.

«Kuna iya faɗi abin da kuka kasance? »- Tsutsotsi marasa tsabta.

«Wa yake tsara farincikin ku? »- Isa. Kamar wancan ne Eva Lavallièrs ya amsa, bayan godiya ga kayan ruhaniya da gyara tsinkayenta a zuciyar Mai alfarma.

Kwana. Idan akwai wani ƙauna mara kyau, yanke shi nan da nan, don kada ku jefa kanku cikin haɗari cikin rasa Aljanna.

Juyarwa. Yesu, Yusufu da Maryamu, ina ba ku zuciyata da raina!

(An karɓa daga ɗan littafin nan '' alfarma Zuciyar - Watan zuwa Zuciyar Yesu - '' ta Siyarci Don Giuseppe Tomaselli)

KYAUTA RANAR

Idan akwai wani ƙauna mara kyau, yanke shi nan da nan, don kada ku jefa kanku cikin haɗari cikin rasa Aljanna