Shin ya halatta Kirista ya yi wa jikinsa jarfa? Menene Cocin Katolika ke tunani?


Tatoos suna da asali na da daɗewa kuma zaɓin yin zanen yana motsawa, galibi ba haka ba, saboda dalilai masu ƙarfi na halayyar mutum, ta yadda za mu iya magana game da ainihin "ilimin halin ɗan adam". A gindin tattoo akwai yiwuwar son sadarwa zuwa ga duniya cewa kun shiga sabon yanayin rayuwa. Menene bayan wannan buƙatar? Tattoo yana da dadaddiyar al'ada, kuma lokacin da ta fara bayyana, ana ɗaukar mutum daban. Yau yin jarfa ya zama abin birgewa, a zahiri akwai mutane da yawa waɗanda ba sa farin ciki da farin ciki da hotonsu kuma, saboda wannan dalili, suna zuwa neman sababbin hanyoyin da za su ji daɗin kansu kuma wasu su yarda da su. Akwai fannoni da yawa da ke turawa mutum don yin tatoo kamar irin na ɗabi'a, masu kyau, waɗanda suka danganci neman asalinsa da sadarwa amma, ɗayan dalilan da suka fi kowa ya kasance na son bayyana ɓangarorin mutum kasancewar hakan in ba haka ba zai kasance a ɓoye. Bisa ga koyarwar Ubangiji, "jikinmu" ba namu bane, ba namu bane da gaske, amma na Allah ne kuma an damƙa mana shi domin mu dawo dashi tare da ruhu.

Dangane da yadda muka yi amfani da shi, za mu yi wasa da damar rai madawwami. Allah ya gaya mana “Ba za ku yi wa jikin mamaci yankan jiki ba, ba kuwa za ku yi wa kanku jarfa ba. Ni ne Ubangiji. Allah ya ci gaba da ba da koyarwa ta adalci da nufin taimaka wa mutum ya fita daga lalacewa da lalacewa ya sami rai da tsira madawwami a cikinsa. Baƙon abu, Yesu ma yana ɗauke da alamu a jikinsa amma su na gicciye ne, alamu ne na ƙeta ɗan adam. A lokaci guda, ya ba da ransa ta wurin biyan mutum saboda dukan rashin biyayyarsa don ya tashe shi daga mawuyacin halin da yake ciki. Ta wurin sauraron Yesu mun isa ga ɗaukakar sama. Ofaya daga cikin abubuwan ban mamaki game da marabtar Allah a cikin zukatanmu shine cewa Ya nisantar da mu daga waɗannan abubuwa marasa amfani waɗanda kamar ba su da muhimmanci a gare mu mu ji daɗin kanmu.