Fabrairu sadaukar domin Our Lady of Lourdes, rana 4: Maryamu ta sa Kristi ya zauna cikin uwa a cikin mu

"Cocin sun sani kuma suna koyarwa tare da St. Paul cewa ɗaya ne kawai matsakancinmu:" Allah ɗaya ne kawai kuma ɗaya ne ma matsakanci tsakanin Allah da mutane, mutumin nan Yesu Kristi, wanda saboda kowa ya ba da kansa fansa " (1 Tim 2, 5 6). Aikin uwaye na Maryamu ga maza ba wata hanya da za ta rufe ko rage wannan matsakaiciyar matsakancin na Kristi, amma ya nuna tasirinta: sulhu ne cikin Kristi.

Cocin ta sani kuma tana koyar da cewa "kowane tasiri mai tasiri na Budurwa Mai Albarka ga maza an haifeshi ne daga yardar Allah kuma yana gudana ne daga wadatar cancantar Kristi, ya dogara ne akan sulhun sa, gaba ɗaya ya dogara da shi kuma yana jan duk tasiri: yana yi ba shi kadan yake hana saduwa da masu bi tare da Kristi kai tsaye ba, hakika, yana sauƙaƙa shi.

Wannan tasirin na jin daɗi Ruhu Mai Tsarki ne ya ɗora shi, wanda, kamar yadda Budurwa Maryamu ta yi kwatankwacin ta ta hanyar gabatar da uwayen Allah a cikin ta, don haka ta ci gaba da kula da damuwar ta ga foran uwan ​​ta. Lallai, sasancin na Maryama yana da nasaba sosai da mahaifiyarta, tana da halaye na uwa na musamman, wanda ya banbanta shi da na sauran halittu waɗanda, ta hanyoyi daban-daban, koyaushe suna ƙarƙashinsu, suna shiga cikin sulhu guda ɗaya na Kristi ”(RM, 38).

Maryamu uwa ce da take roƙo saboda mu saboda tana ƙaunace mu kuma ba ta son komai sai cetonmu na har abada, farin cikin mu na gaskiya, wanda babu wanda zai taɓa ɗauke mana. Da yake ta rayu da Yesu a cikakke, Maryamu za ta iya taimaka mana don sa shi ya zauna a cikinmu, ita ce "sifar" wanda Ruhu Mai Tsarki yake son ya haife Yesu a cikin zukatanmu.

Akwai bambanci sosai tsakanin yin mutum-mutumi a cikin taimako tare da guduma da busa ƙwanƙwasa da yin ɗaya ta hanyar jefawa cikin abin moda. Don yin ta ta farko, masu sassaka zana suna aiki da yawa kuma yana ɗaukar lokaci mai yawa. Don yin samfuri a hanya ta biyu, duk da haka, ana buƙatar ƙaramin aiki da ɗan lokaci kaɗan. St. Augustine ya kira Madonna "Forma Dei": sifofin Allah, sun dace da kirkirar samfuran mazaje. Duk wanda ya jefa kansa cikin wannan sifar Allah yana hanzarta kafa shi kuma ya tsara shi cikin Yesu kuma Yesu a cikinsa. A cikin kankanin lokaci kuma da karamin kudi zai zama mutum mai tsarkakakke saboda an jefa shi cikin sifar da Allah ya sifanta shi ”(Treatise VD 219).

wannan shi ne abin da mu ma muke so mu yi: jefa kanmu cikin Maryamu domin a sāke siffar Yesu a cikinmu. Sa'annan Uba, idan ya kalle mu, zai gaya mana: "Ga ƙaunataccen ɗana wanda na sami ta'aziya a cikinsa farin ciki na! "

Sadaukarwa: A cikin kalmominmu, kamar yadda zuciyarmu ta tsara, muna roƙon Ruhu Mai Tsarki ya sa mu san da ƙaunatacciyar Budurwa Maryamu don mu iya jefa kanmu cikin ta tare da amincewa da amincewa da yara.

Uwargidanmu ta Lourdes, yi mana addu'a.