Yesu ya bayyana wa Saint Brigida mahimman kyawawan halaye na rai

Yesu ya ce: «Ku yi koyi da tawali'u; Domin ni Sarkin ɗaukaka ne, Sarkin mala'iku, an ɗauke ni da tsoho suttura, aka ɗaure ni da tsirara a kan shafi. Na ji kowace irin kira, ana ta zambata kowane mutum. Kun zaɓi abin da nake so a cikin naku, domin duk tsawon rayuwarta Maryamu, Uwata da Uwarka, ba ta taɓa yin komai ba sai nufina. Idan ka yi shi ma, zuciyarka za ta kasance a cikina kuma ƙaunata za ta cika da ƙarfi. kuma kamar yadda abin da ya bushe da bushewa yake kama wuta da sauƙi, hakanan ranku zai kasance cike da ni kuma nakan kasance a cikinku, domin duk wani abu na yau da kullun zai zama abin kishi kuma kowane irin son da yake na ɗan adam zai zama guba a gare ku. Za ku huta a hannun allahnna, wanda baya da wata ma'ana ta jiki, amma ya ƙunshi farin ciki da jin daɗin ruhu; a zahiri ruhin cike da farin ciki na ciki da na waje baya tunanin ko son wani abu ban da farin cikin da yake sanya shi yin rawar jiki. Don haka kada ku ƙaunaci wani irin ni; Ta wannan hanyar zaka sami duk abin da kake so a cikin ɓarna. Shin ba a rubuce yake cewa man gwauruwa ba zai ƙare ba? Kuma cewa Ubangijinmu ya saukar da ruwa zuwa ƙasa, bisa ga kalmomin annabin? Yanzu, ni ne annabi na gaskiya. Idan kun yi imani da maganata kuma ku bi su, a cikin ku akwai mai, farin ciki, farinciki ba zai ƙare ba ». Littafin I, 1

«Na zaɓe ku kuma na aurar da ku in bayyana muku sirrinku, tunda wannan nufina ne. Bayan haka, kuna cikina da gaskiya, game da mutuwar mijinku kun sake abin da kuke so a hannuna, tunda, bayan ɓacewar ku, kuna tunanin addu'ar talauce kuma kuna son barin komai saboda ƙaunata. Wannan shine dalilin da ya sa kuka kasance da ni ta dama. Ya zama dole cewa, tare da irin wannan ƙaunar nan, na kula da ku; don haka na dauke ka a aure kuma don farin cikina, da yardar da Allah yake ji wa mai tsafta. Dole ne amarya ta kasance a shirye lokacin da ango ya nufa ya shirya bikin, domin ta kasance mai wadatar arziki, adon da ke da zunubin Adamu; sau nawa, suka fadi cikin zunubi, Na goya muku baya. Bugu da kari, amarya dole tayi suturar mijinta kuma zata iya rayuwa a kirjinta; wannan yana nufin cewa dole ne ku kula da fa'idodi da na cika muku, ga ayyukan da na yi muku, shi ne: tare da ƙyalli na ƙirƙira ku ta hanyar ba ku jiki da ruhi; nawa nasanar da na baku ta hanyar ba ku lafiya da kayan yau da kullun; Yadda na yi muku jagora a hankali lokacin da na mutu domin ku, na kuma rarraba muku gādona idan kuna son hakan. Dole ne amarya ta yi nufin mijinta; menene nufina, idan ba haka bane cewa kuna ƙaunata fiye da komai kuma baku son komai sai ni? Yanzu amarya, idan ba komai kuke so ba sai ni kuma idan kun raina komai saboda so na, ba kawai zan ba ku 'ya'ya da iyayenku ba kamar lada mai daɗi ce, har ma da wadata da daraja, ba zinariya da azirfa ba, amma ni kaina ; Ni ne Sarkin daukaka, zan ba ka kaina kamar ango da kyautar. Idan kun ji kunyar talauce, an raina ku, ku tsammaci ni, Allahnku ne na gabace ku a wannan hanyar; bayi na da abokaina, a gaskiya, sun yashe ni a duniya, tunda ban nemi abokai daga ƙasa ba, sai dai daga sama. Hakanan, idan kun ji tsoron nauyin gajiya da rauni, kuyi tunanin zafin azaba a cikin wuta. Me za ku cancanta idan kun yi wa wani laifi kamar yadda kuka sa mini laifi? Ko da na ƙaunace ku da zuciya ɗaya, ban taɓa kasa ga adalci na ba: tun da kun ɓata mini rai a cikin membobinku duka, zaku sami gamsuwa da su. Koyaya, da aka bayar da yardarm da kuka nuna da niyyar ku ta gyara, sai na juyar da adalci na zuwa cikin jinkai, na yafe azaba mai raɗaɗi a madadin ƙaramin kaffara. Don haka, karba da himma kadan azaba, domin, ka tsarkaka, kana samun lada mafi girma cikin sauri; ya fi dacewa, a zahiri, amarya ta sha wahala kuma ta yi aiki tare da ango, domin ya sami damar hutawa tare da shi da aminci ”. Littafin I, 2

“Ni ne Allahnku, ya Ubangiji, ku da kuke girmama. Ni ne wanda da ikonsa yake riƙe sama da ƙasa, kuma ba shi da tallafi ko tallafi. Ni ne wanda, a ƙarƙashin nau'in burodi da ruwan inabin, Allah na gaskiya da mutumin gaskiya, ba a ƙone kowace rana. Ni ne na zaba ku. Ka girmama Ubana; so ni; Ka yi biyayya ga ruhuna, ka ba da girma ga Uwata, Uwarka. Ka girmama duka tsarkina; rike gaskiya mai gaskiya cewa wanda ya sami kansa da rikice-rikice na gaskiya da karya kuma wanda ya ci nasara akan taimakon na zai koya muku. Ka kiyaye tawali'u na gaskiya. Mecece tawali'u na gaske idan ba wannan na bayyanar da abinda kake ba, da kuma yabon Allah akan kayan da ya bamu? Yanzu, idan kuna son kaunace ni, zan ja ku zuwa wurina da sadaka, kamar yadda maganadisu ke jan ƙarfe; Zan kewaye ku da ƙarfin ikona, mai ƙarfi har ba wanda ya isa ya shimfida shi, da ƙarfi cewa lokacin da aka miƙa shi babu wani wanda zai iya tanƙwara ko lanƙwasa shi. Kuma yana da daɗin daɗar kyau fiye da kowane ƙanshi kuma ba za a iya kwatanta shi da abubuwan jin daɗin duniya ba, saboda ya fi su duka ». Littafin I, 3