Girman St. Joseph

Duk tsarkaka suna da girma a mulkin sama; duk da haka akwai wasu bambance-bambance tsakanin su, gwargwadon ayyukan da ke gudana cikin rayuwa. Mene ne mafi girman tsarkaka?

A cikin Bisharar St. Matta (XI, 2) mun karanta: "Gaskiya ina gaya muku ba wanda ya fi Yahaya Maibaftisma girma da ya taɓa tashi cikin tsakanin mace ta mace".

Zai yi kamar Saint John mai Baftisma dole ne ya kasance mafi girma Saint; amma ba haka bane. Yesu ya yi niyya ya ware Mahaifiyarsa da Uwarsa daga wannan kwatancin, kamar lokacin da mutum ya ce wa wani: - Ina ƙaunarku fiye da kowane mutum! - implying: ... bayan mahaifiyata da mahaifina.

St. Joseph, bayan Uwargida Mai Albarka, ita ce babba a cikin mulkin sama; kawai la'akari da manufa da ya yi a duniya da kuma matsanancin ikon da ya suturta ta.

Lokacin da yake cikin wannan ƙasa yana da cikakken iko akan ofan Allah, har ma ya umurce shi. Cewa Yesu, wanda wanda gaban Mala'ikun Sers ɗin yayi rawar jiki, ya kasance ƙarƙashin shi cikin komai kuma ya girmama shi ta hanyar ɗaukar masa suna "Uba". Budurwa Maryamu, Uwar Kalmar cikin, kasancewar Amaryarsa, ta yi biyayya da biyayya.

Wanne daga cikin tsarkaka ya taɓa samun irin wannan darajar? Yanzu St. Joseph yana sama. Tare da mutuwa ba a rasa girmanta ba, domin a cikin abada madawwaman ɗaurar rayuwar wannan duniya ta kammala ce, ba lalatattu; saboda haka, ya ci gaba da samun matsayin da ya rike a cikin Tsarkakakkiyar Iyali a cikin Firdausi. Tabbas hanyar ta canza, domin a sama St. Joseph ba ya sake yin umarnin Yesu da Uwargidanmu kamar yadda ya yi umarni a gidan Nazarat, amma ikon daidai yake kamar yadda yake a wancan lokacin; sabõda haka, duk abin da zai iya a kan zuciyar Yesu da Maryamu.

San Bernardino na Siena yana cewa: - Tabbas Yesu bai musanci St. Joseph a sama da cewa saba, girmamawa da ɗaukaka ta daraja, wanda ya ba shi a duniya kamar ɗa ga uba. -

Yesu ya daukaka Ubansa na Sama, ya yarda da rokonsa don amfanin masu sadaukarwarsa kuma yana son duniya ta girmama shi, a roƙe shi ya kuma roƙe shi cikin buƙatu.

A matsayin shaida na wannan, mutum yana tuna abin da ya faru a cikin Fatah a ranar 13 ga Satumba, 1917. Sannan an yi babban yakin Turai.

Budurwar ta bayyana ga yaran uku; Yayi wasu gargadi da yawa kuma kafin ɓacewa ya ba da sanarwar: - A watan Oktoba St. Joseph zai zo tare da Jesusan Yesu ya albarkaci duniya.

A zahiri, a ranar 13 ga Oktoba, yayin da Madonna ta ɓace a cikin wannan hasken da ya fito daga hannayenta, shimfidar abubuwa uku sun bayyana a sama, ɗayan ɗayan, yana nuna asirai na Rosary: ​​mai farin ciki, mai raɗaɗi da ɗaukaka. Hoton farko shine Tsarkakken Iyali; Uwargidanmu tana da fararen riguna da shudi shudi; a gefensa ne Saint Joseph tare da jariri Yesu a hannunsa. Sarki ya sanya alamar giciye sau uku akan babban taron. Lucia, wacce abin ya faru a wancan lokacin ta fusata, ta yi ihu: - St. Joseph ya albarkace mu!

Ko da Jariri Yesu, yana ɗaga hannu, ya sanya alamu uku na Gicciye akan mutane. Yesu, a cikin mulkin ɗaukakarsa, koyaushe yana da haɗin kai tare da Saint Joseph, mai kulawa da kulawa da aka samu a rayuwar duniya.

misali
A shekara ta 1856, sakamakon kisan da cutar kwalara ta haddasa a garin Fano, wani saurayi ya kamu da rashin lafiya a Kwalejin Unguwar Jesuit. Likitocin sun yi kokarin kubutar da shi, amma daga karshe suka ce: - Babu wani begen murmurewa!

Ofaya daga cikin manyan mutane ya ce wa mara lafiya - Likitoci ba su san abin da za su yi ba. Yana ɗaukar mu'ujiza. Sanatan na San Giuseppe yana zuwa. Kuna da dogaro da wannan Saint; a ranar taimakonku, ku yi kokarin sadarwa da ku a cikin girmama shi; Za a yi bukukuwan bauta guda bakwai a wannan ranar, don tunawa da ɓacin ran nan bakwai na Saint da farin ciki. Bugu da kari, zaku kiyaye hoton St. Joseph a cikin dakin ku, tare da fitilu biyu, masu haske, don farfado da dogaron ku a cikin Babban sarki. -

St. Joseph ya fi son waɗannan gwaje-gwajen na amincewa da ƙauna kuma sun aikata abin da likitocin ba za su iya yi ba.

A zahiri, haɓakawar ta fara nan da nan kuma saurayin nan da nan ya murmure daidai.

Mahaifin Jesuit, sun yarda da warkarwa a matsayin mai rikicewa, sun sanya gaskiyar jama'a don yaudarar rayuka don amincewa da St.

Fioretto - Karanta Tre Pater, Ave da Gloria don gyara sabo da aka faɗi game da San Giuseppe.

Giaculatoria - Saint Joseph, gafarta wa waɗanda ke ɓata sunanka!