Majalisar yau 12 Satumba 2020 na San Thalassio na Libya

San Talassio na Libya
yarima

Centuria I, n ° 3-9, 15-16, 78, 84
"Mutumin kirki yana fitar da kyakkyawan abu daga kyakkyawar taskar zuciyarsa" (Lk 6,45:XNUMX)
Duk wanda yayi albarka da bakinsa amma ya raina a zuciya yana boye munafunci ta hanyar rufe shi da kauna (cf. Zab 61 (62), 5 LXX).
Wanda ya sami soyayya yana dawwama ba tare da ya wahalar da shi azaba da radadin da makiyansa suka tayar masa ba.
Loveauna ce kawai ke haɗa halitta zuwa ga Allah da halittu a tsakanin kansu cikin jituwa.
Yana da ƙauna ta gaskiya wacce ba ta ɗaukar zato ko magana game da maƙwabcinsa.
Wadanda ba sa yin komai da zai lalata soyayya, Allah da mutane suna girmama su.
Maganar gaskiya wacce take zuwa daga lamiri mai kyau na ƙauna ce ta gaske.
Yana ɓoye kishi ta hanyar rufe shi da alherin da ke ba da rahoton ɓatanci ga ɗan'uwan da ya zo daga wani. (...)
Yi hankali da rashin nutsuwa da ƙiyayya, kuma ba za ka sami wani abin da zai hana ka lokacin sallah ba.
Kamar yadda ba zai yuwu a ji kamshin turare a cikin slime ba, hakanan ba zai yiwu a ji kyakkyawan kamshin soyayya a cikin ruhin da yake da fushi ba. (...)
Kawo irin wannan soyayyar ga duk wanda baya kishin nagari da kuma tausayin mugaye. (...)
Kada ku yarda da wadanda suke yiwa maƙwabcinku hukunci, domin idan dukiyar sa tayi mummunan (cf. Mt 6,21:12,35; XNUMX:XNUMX), tunanin sa ma yana ɗaukar mugunta ne kawai.