Babban kyautar soyayya, EUCHARIST

GABATARWA - - wantsauna tana so, kuma tana haifar da, dangantaka mai zurfi tsakanin mutanen da ke ƙaunar juna. Dangantaka mai zurfi tana zuwa ga buƙatar haɗin kai, gwargwadon iko. Mutane da yawa, na duniya da na jiki, an yi imanin sun zo ga haɗin ƙauna tare da rungumi, da sumbata, tare da haɗin jiki; amma waɗannan alamu ne da karimcin magana kuma, don a faɗi, ƙananan da tsohuwar tsohuwar theungiyar ƙauna. Haɗin kai da ke son ƙauna shine ma'anar tunani, zukata, rayuka, da duk rayuwar mutum ta ciki da duniyar ciki, cikin ba da gaskiya, ba tare da asirai ba, cikin amintuwa na watsar ba tare da ajiyar komai ba, gaba ɗaya kyauta game da kansa, amintacce na karɓa da jin daɗi, na karɓa da jin daɗi. Kuma a cikin wannan haɗin, duk wanda ya ba da kansa ya wadatar kuma wanda ya karɓi yana ƙara haɓaka ikon bayar da kansa. A Jibin Maraice, Yesu, kafin rabuwa da nasa, ya roki wannan haduwar, domin tsarkakewarmu. Ya kuma ba da kansa gare mu tare da jikinsa wanda zai bayar akan gicciye, tare da jinin da zai zubar mana da kariminci. Mun saurari Yesu da kansa, kamar manzannin, wannan alkawarin da kyauta da haɗin ƙauna.

CIKIN LITTAFI MAI TSARKI - Ni ne ainihin itacen inabi ... Ku kasance a cikina kuma ni a cikinku. Kamar yadda reshen ba zai iya fitar da 'ya'ya ta kansa ba, in dai bai kasance tare da kurangar inabin ba, haka ma kuke yi, idan ba ku kasance a cikina ba. Ni ne itacen inabi, ku ne rassanku, wanda yake a cikina, ni kuma a cikinsa, wannan ya ba da 'ya'ya da yawa; domin in banda ni ba za ku iya yin komai ba. Idan mutum bai ci gaba da zama a cikina ba, an jefa shi kamar sarƙar, ya bushe, sannan a tattara shi a jefa shi a wuta. (Yoh. 15: 1-6) Da lokaci ya yi, ya zauna cin abinci tare da manzanninsa. Kuma ya ce musu, "Na yi marmarin cin wannan Easter tare da ku kafin in sha wuya! »

Sai ya ɗauki gurasa, ya yi godiya, ya gutsuttsura, ya rarraba musu, ya ce, “Wannan jikina ne wanda aka kawo hadaya domin ku. Ku aikata hakan don tunawa da ni ". Kuma ya ɗauki ƙoƙo bayan abincin dare, yana cewa: "Wannan ƙoƙon sabon alkawari ne a cikin jinina wanda aka zubar dominku." (Luc 22, 14-20) (Yesu ya ce wa Yahudawa): “Duk wanda ya ci namana, ya kuma sha jinina, yana da rai madawwami, ni kuwa zan tashe shi a ranar ƙarshe. Domin jikina abinci ne da gaske kuma jinina yana sha da gaske. Duk wanda ya ci naman jikina, ya kuma sha jinina, to, yana cikina, ni kuma a cikinsa. Kamar yadda Uba wanda yake raye, ya aiko ni, ni kuma nake rayuwa ga Uban, haka duk wanda ya ci ni shi ma zai rayu saboda ni. (Yahaya 6, 54-57)

TATTAUNAWA - Eucharist, a matsayin hadaya kuma kamar tarayya, ya ci gaba da tsarkake ƙungiyar tsarkakewa da ceto, cikin Soyayya, Kiristi da na Krista. Kyakkyawar kyautar ƙauna ce, haɗin kai ce, wadatar abinci, haɓaka ƙauna. Tare da Ita an sake sabunta halitta, fansho ya faru, ƙauna ta ƙare a gaba, tun ma kafin hangen nesa da haɗin kai na samaniya, ko da kuwa a asirce da kuma cikin sacrament. Eucharist ya nuna karara ga kirista abinda dangantakar shi da Allah da Kristi dole ta kasance, sadaukarwa ta kusanci, cudanya da rayuwa, cikin tsarkin hadin kai da Allah .. Mutumin zamani yana fama da kaɗaici, babu makawa, yana jin shi kaɗaici a tsakiyar taron jama'a, a manyan biranen, a cikin manyan yadudduka, watakila saboda ba buɗe bane kuma yana cikin tarayya da Allah.

ADDU'A GA ADDU'A

KYAUTA - Godiya ga Allah Uba, wanda ya sa Ceto da Kauna su gudana daga zuciyar Dansa da aka gicciye, bari mu yi addu'a tare mu ce: Ga Zuciyar Kristi Sonanka, ka saurare mu, ya Ubangiji. Saboda sadaka ta allahntaka da aka zubo a cikin Ikilisiya da cikin zukatanmu ta hanyar da Ruhu Mai Tsarki, ya girma ya kuma fadada cikin sadaukarwar Kirista ga adalci, zaman lafiya da 'yan uwantaka, bari mu yi addu'a: Saboda mun san yadda za mu jawo ƙarfi da karimci a cikin Eucharist don shaida 'Loveauna a cikin yanayin zamantakewarmu, bari muyi addu'a Saboda daga Tsarkake Mai alfarma na Masan muna kusantar da ƙarfi don ƙauna a kowane tsada, kowane mutum, har ma da abokan gaba, bari mu yi addu'a: Domin a cikin lokacin wahala da fuskar mugunta, wanda ke cikin duniya. , bari bangaskiyar Kirista da bege kada su lalace, amma dogara da taimakon Allah ya kamata a ƙarfafa shi kuma ƙarfin ƙauna ya ci nasara da tsokanar mugunta, bari mu yi addu'a:

(Sauran manufofin mutum)

ADDU'A SANARWA - Ya Allah, ya Ubanmu, wanda cikin zuciyar Yesu da aka raunata ta, ya buɗe mana taskokin ƙauna mara iyaka, muna roƙonka: ƙirƙirar sabon zuciya, shirye don fansar da kuma sadaukar da kai don sake gina duniyar mafi kyau a cikinka Soyayya. Amin.