Watan Oktoba an sadaukar da shi ga Mai Tsarki Rosary: ​​abin da kuke buƙatar sani game da wannan ibada

"Budurwa Mai Albarka a wannan zamani na ƙarshe da muke rayuwa wanda ya ba da sabon inganci don karatun Rosary irin wannan babu matsala, komai girman matsala, ta lokaci-lokaci ko musamman na ruhaniya, a cikin rayuwar mutum ta kowannenmu , na iyalanmu ... wanda ba za'a iya warware shi tare da Rosary ba. Babu matsala, ina gaya muku, komai irin wahala, ba za mu iya warware ta ta hanyar Rosary ba. "
Sister Lucia dos Santos. Mai gani daga Fatima

Indulgences don karatun Rosary

An ba da izini ga masu aminci waɗanda suke: yi addu’a ga Marian Rosary ta ibada a cikin coci ko magana, ko a cikin iyali, a cikin ƙungiyar addini, a cikin ƙungiyar masu aminci kuma gaba ɗaya lokacin da masu aminci suka taru don wata manufa ta gaskiya; da gaske ya shiga karatun wannan addu'ar kamar yadda Maɗaukakin Sarki ke yi, kuma ana watsawa ta hanyar talabijin ko rediyo. A wasu halaye, kodayake, shaƙatawa wani bangare ne. Don yawan son rai da ke haɗe da karatun Marian Rosary waɗannan ƙa'idodi sun tabbata: karatun kashi na uku shi kaɗai ya isa; amma dole ne a karanta shekaru hamsin din ba tare da tsangwama ba, dole ne a kara tunani mai zurfi na abubuwan asiri ga addu'ar murya; a cikin karatun jama'a dole ne a ambaci asirai bisa ga al'adar da aka yarda da ita a wurin; maimakon haka a cikin keɓaɓɓe ya isa ga masu aminci su ƙara tunani akan asirai ga addu'ar murya.

Daga Manufofin Indulgences n shafi 17. 67-68

Alkawarin Uwargidanmu ga Alano mai Albarka ga masu ibada na Holy Rosary

1. Zuwa ga duk wadanda suka karanta ta Rosary, ina yi musu alkawarin kariya ta musamman da girmamawa.

2. Duk wanda ya dage da karanta karatun Rosary dina, zai sami wata falala mai kyau.

3. Rosary zai zama mai kariya sosai game da wuta; zai lalata mugayen abubuwa, kyauta daga zunubi, korar bidi'a.

4. Rosary zata sanya kyawawan ayyuka da kyawawan ayyuka su bunkasa kuma zasu sami yawan jinƙai na allahntarwa ga rayuka; zai maye gurbin ƙaunar Allah a cikin zukatan duniya, ya ɗauke su zuwa sha'awar kayan sama da na har abada. Mutane nawa ne zasu tsarkake kansu ta wannan hanyar!

5. Duk wanda ya daddale ni da Rosary, ba zai halaka ba.

6. Duk wanda ya karanta maganata na Rosary, yana zurfafa tunani a kan asirai, to ba za a same shi da masifa ba. Zunubi, zai juyo; adali, zai yi girma cikin alheri kuma ya cancanci rai madawwami.

7. Masu bauta ta gaskiya na Rosary ba za su mutu ba tare da sacraments na Cocin.

8. Wadanda suka karanta Rosary dina zasu samu hasken Allah yayin rayuwarsu da mutuwa, cikar masu falalarsa kuma zasu yi tarayya cikin darajojin masu albarka.

9. Zan hanzarta kubuta masu ibada na Rosary daga purgatory.

10. 'Ya'yan Rosary na gaskiya zasu yi farin ciki da ɗaukaka mai girma a sama.

11. Za ku sami abin da kuka roƙa da Rosary na.

12. Wadanda suka yada Rosary na za a taimake ni a dukkan bukatunsu.

Na samu daga myana cewa duk membobin Ruhun Asali na Rosary suna da tsarkakan sama kamar brothersan uwanmu a rayuwa da kuma lokacin mutuwa.

14. Waɗanda suke karanta Rosary ɗina duk mya belovedana ƙaunatattu ne, 'yan uwana maza da mata na Yesu Kristi.

15. Jin kai ga Rosary na babbar alama ce ta tsinkaye.