Paparoma ya ce murmurewa daga cututtukan ya shafi zaɓi tsakanin kuɗi ko kyau na gama gari

Bikin da ya gudana a ranar Litinin ta Litinin, Fafaroma Francis ya yi addu'ar cewa shirin siyasa da tattalin arziƙin don dawo da cutar bayan annobar cutar coronavirus ta yi wahayi ta hanyar kashe kuɗi don fa'ida ta kowa kuma ba don "allahntaka ba".

"A yau an sanya wa jami'an gwamnati, 'yan siyasa (da)' yan siyasa waɗanda suka fara nazarin hanyar fita, bayan annoba, wannan 'bayan' abin da ya fara, koyaushe ya sami hanyar da ta dace don amfanin jama'arsu", Paparoma ya ce a farkon fara sallar asuba ranar 13 ga Afrilu.

A taro a cikin ɗakin majami'ar mazaunin sa, Domus Sanctae Marthae, girmamawa ta Paparoma Francis ta mai da hankali ne kan sabanin da aka samu yayin karanta ranar Bisharar ta St. Matta: ɗaliban mata 'suna da tsoro amma suna matukar farin ciki' don gano kabarin Yesu fanko, yayin da manyan firistoci da shugabanni suka biya sojoji don yada karyar cewa almajiran sun sace gawar daga kabari.

"Bisharar Yau tana ba mu zaɓi, zaɓin da za a yi kowace rana, zaɓin ɗan adam, amma ɗayan da ya ci gaba tun daga wannan ranar: zaɓi tsakanin farin ciki da begen tashin Yesu daga matattu ko kuma nufin kabari", shugaban cocin Ta ce.

Linjila ta ce mata sun gudu daga kabari don gaya wa sauran almajirai cewa Yesu ya tashi, Paparoma ya lura. “Allah koyaushe yana farawa da mata. Koyaushe. Sun buɗe hanya. Ba su yin shakka; sun sani. Sun gan shi, sun taɓa shi. "

"Gaskiya ne cewa almajiran ba su yarda da shi ba kuma sun ce: 'Amma watakila waɗannan matan ba su da tunani sosai' - Ban sani ba, suna da shakkun su," in ji baffa. Amma matan suna da tabbaci kuma sakonsu ya ci gaba da bayyana yau: “Yesu ya tashi; zaune a tsakaninmu. "

Amma manyan firistoci da dattawa, shugaban baƙon, za su iya yin tunani ne kawai: “Yawan matsaloli za su haifar mana, wannan kabarin ba komai. Kuma sun yanke shawarar ɓoye gaskiyar. "

Labarin koyaushe iri ɗaya ne, in ji shi. "Idan ba mu bauta wa Ubangiji Allah ba, to, za mu bauta wa wanin allah ɗin, kuɗin."

Paparoma Francis ya ce "Ko da a yau, idan aka kalli batun isowa - da fatan ba da daɗewa ba - a ƙarshen wannan annoba, akwai zaɓi iri ɗaya." "Ko dai cin amanarmu zai kasance akan rayuwa, a tashin mutane, ko kuma zai kasance akan kudin allah ne, komawa zuwa kabarin yunwa, bautar, yaki, kera makamai, yara ba tare da ilimi ba - kabarin yana nan."

Baffa ya kammala jawabinsa tare da yin addu'ar cewa Allah zai taimaki mutane su zaɓi rayuwa a cikin yanke shawara na kansu da na jama'a kuma waɗanda ke da alhakin tsara fita daga katanga za su zaɓi "alherin mutane kuma ba za su taɓa shiga cikin kabarin Allah da kudi