Ikon ikirari "shine Yesu wanda ke gafartawa koyaushe"

A cikin cocin da ke cikin gidan sufi na Santa Ana da San José, a cikin Cordoba, Spain, akwai tsohuwar gicciye. Hoton Gicciyen Gafara ne wanda ya nuna an giciye Yesu tare da sa hannun sa ƙasa daga Gicciyen da ƙasa.

Sun ce wata rana wani mai zunubi ya tafi ya yi ikirari tare da firist a ƙarƙashin wannan gicciyen. Kamar yadda aka saba, idan mai zunubi yayi babban laifi, wannan firist ɗin ya ɗauki mataki sosai.

Ba da daɗewa ba, wannan mutumin ya sake faɗuwa kuma bayan ya faɗi zunubinsa, firist ɗin ya yi barazanar: "Wannan shi ne karo na ƙarshe da na gafarta masa".

Watanni da yawa sun shude kuma wannan mai zunubin ya je ya durƙusa a ƙafafun firist a ƙarƙashin gicciye ya sake neman gafara. Amma wannan lokacin, firist ɗin ya bayyana kuma ya gaya masa, `` Don Allah, kada ka yi wasa da Allah. Ba zan iya ƙyale shi ya ci gaba da yin zunubi ba “.

Amma abin mamaki, lokacin da firist ɗin ya ƙi mai zunubi, ba zato ba tsammani sai aka ji ƙarar Gicciye. Hannun daman Yesu ya wanketa kuma yayi nadama da wannan mutumin, an ji kalmomin masu zuwa: "Ni ne na zubar da jinin wannan mutumin, ba ku ba".

Tun daga wannan lokacin, hannun dama na Yesu ya kasance a cikin wannan matsayin, saboda yana kiran mutum zuwa ga tambaya da karɓar gafara.