Jinin Ubangijinmu Mafi Daraja makami ne na ruhaniya

An keɓantar da watan Yuli don Tsarkin jinin Ubangijinmu. Lokaci ne na yin zuzzurfan tunani da kuma zuwa ga tsananin son Jinin da Ubangijinmu ya zubar mana a lokacin rayuwarsa ta duniya da kuma Jinin da yake da daraja wanda aka ba mu a matsayin abin sha na gaskiya a kowane Mass da muka halarta. Loveaunar da Ubangijinmu yake nuna mana ita ce kamar yadda ya zubo mana kowane irin abu. Ba wai kawai ya bar mana kyautar ƙaunarsa a cikin abin da firist ɗin ya keɓe ba, amma ya ba mu wani makami don taimaka mana a yaƙe-yaƙe na ruhaniya waɗanda dole ne mu ɗauka a wannan rayuwar don samun kambin ofaukakarmu. Ba da daɗewa ba bayan da ni da mijina muka yi aure, sai ya ci gaba da fama da laulayi mai raɗaɗi da ban tsoro wanda yake kama da gicciye tsakanin bugun jini da ɓata jini. Wata rana da safe, bayan na sha gilashin waka, wacce ke dauke da jan giya, sai na tarar da mijina a sume kuma ya suma a kasa a bandakinmu. Dole ne in kira motar asibiti kuma an ɗauke shi zuwa asibiti. Lokacin da ya murmure, ya kwashe awanni 18 a makance saboda mummunar matsalar kaurar da ya taba fuskanta. Bayan wannan lamarin, mun yanke shawara mafi kyau a gare shi ya guji ɗaukar allunan zuwa Mass kuma zan yi daidai da alamar haɗin kai tare da shi. Jiki da jinin Ubangijinmu suna nan a cikin jinsunan biyu. Na kaurace daga chalice na fewan shekaru, sai jim kaɗan bayan keɓewar kaina zuwa ga Maryamu. Ba da daɗewa ba bayan an keɓe ni, rayuwata ta ruhaniya ta girma da tsananin da ba a taɓa yin irinsa ba kuma na fara fuskantar sifofin yaƙin ruhaniya wanda ban sani ba. Na fara binciken yaƙin ruhaniya kuma na yi tuntuɓe kan bidiyoyi masu amfani na firist ɗin SSP da fitina, Fr. Chadi Ripperger. A lokacin ne na fahimci cewa Precious Blood yana ɗaya daga cikin kayan yaƙi na ruhaniya da muke da su.

St. John Chrysostom ya ce game da Jinin Kristi: To, bari mu dawo daga wannan teburin kamar zakuna masu tofa wuta, da haka sun zama abin tsoro ga Iblis, kuma muna tuna da Shugabanmu da kuma ƙaunar da ya nuna mana. . . Wannan Jinin, idan aka karɓe shi yadda ya dace, yana fitar da aljannu kuma yana kore su daga gare mu, har ma yana kiran mu mala'iku kuma Ubangijin mala'iku. . . Wannan jinin, wanda aka zubar a yalwace, ya tsarkake duk duniya. . . Wannan shi ne farashin duniya; da shi ne Kristi ya sami Ikilisiya ... Wannan tunani zai hana sha'awar da ba ta dace ba a cikinmu. Har yaushe, cikin gaskiya, za mu kasance a haɗe da abubuwan da muke gabatarwa? Har yaushe za mu yi barci? Har yaushe ne ba za mu yi tunani game da ceton mu ba? Mu tuna da irin gatan da Allah Ya ba mu, mu gode masa, mu ɗaukaka shi, ba ta wurin bangaskiya kaɗai ba, har ma da ayyukanmu.

Jinin Mai Girma yana ƙarfafa mu a yaƙe-yaƙenmu da duniya, shaidan da kanmu. Ya kamata mu yi nesa da ƙoƙon, tare da Jinin thean Ragon a leɓunanmu, ƙuna da ƙauna kuma mu shirya don yaƙin da ke jiranmu, domin rayuwar ruhaniya yaƙi ce. Zubar da kowane oza na jininsa don amfaninmu ya kamata ya kasance yana da tasiri sosai ga kowane ɗayanmu a duk lokacin da muka kusanci ƙoƙon don cin jininsa mai daraja. Ya kamata mu kalli ƙoƙon da ladabi mai taushi da kauna mai wahala, muna san kyautar da aka ba mu. Ba mu cancanci ba, amma duk da haka ya ba da jininsa ga kowannenmu don ƙarfafa mu don haka za mu iya haɓaka cikin kusanci mai zurfi tare da shi.Ya ba firistocinsa alherin ɗaukar Jininsa mai Daraja cikin hannayensu marasa ƙarfi da masu rauni. saboda mahimmancin kaunarsa gare su. A cikin jininsa ne aka tsarkake mu kuma ta hanyar jininsa - da Jikinsa - muke haɗuwa da jiki da ruhu ga Kristi da ga junanmu. Shin muna la’akari da kyautar da muke samu yayin da muka kusanci Jini Mai Daraja a kowane Masallaci? St. John XXIII ya ba da gargaɗi na manzanni a kan Jini mai Daraja, Sanguis Christi, inda yake cewa: "Kamar yadda muke zuwa yanzu idin da watan da aka keɓe don girmama jinin Kristi - farashin fansarmu, jingina na ceto da rai madawwami - ya kamata Krista suyi zuzzurfan tunani game da shi sosai, bari su ɗanɗana itsa itsan itacen ta a kai a kai cikin saduwa ta tsarkaka. Bari tunaninsu akan ikon marar iyaka na Jinin a wankeshi da hasken koyarwar littafi mai tsarki da kuma koyarwar Iyaye da Likitocin Coci. Yaya ma'anar wannan Jinin yake a cikin waƙar da Ikilisiya ke raira waƙa tare da Mala'ikan Likita (maganganun da hikima ta goyi bayan magabtanmu Clement VI): Jinin wanda kawai digo ne duniya ta shawo kansa. Dukan duniya tana gafartawa duniya zunubbanta. [Adoro te Devote, Saint Thomas Aquinas]

Unlimited shine tasirin Jinin Allah-Mutum - kamar yadda bashi da iyaka kamar ƙaunar da ta motsa shi ya zubo mana, da farko a kaciyar sa kwana takwas da haihuwa, kuma mafi yawa daga baya cikin azabar sa a cikin lambun, a cikin bulala da rawanin ƙaya, a hawansa zuwa akan shi da kuma gicciye shi, kuma a ƙarshe ta wannan babban rauni mai faɗi a gefen da ke alamta Jinin allahntaka wanda yake zubewa a cikin dukkan abubuwan hidimar Ikilisiya. Irin wannan tabbatacce kuma mai saurin wucewa soyayya yana nuna, hakika yana nema, cewa duk an sake haifasu cikin rafin Jinin suna kaunarsa da kauna mai godiya “. Yakamata wannan watan na July ya zama lokaci mafi girma na sadaukarwa ga Jinin Ubangijinmu mai Daraja, amma wannan watan na ibada ya kamata ya wuce zuwa duk lokacin da muka sanya tsarkakakken ƙoƙon a leɓunanmu. A cikin zunubinmu, rauni, rauni da yaƙe-yaƙe na ruhaniya, Jinin mai daraja yana tunatar da mu yadda muke buƙatar Almasihu. Sadaukarwa ga Jini Mai Girma yana kai mu ga miƙa kanmu cikakke gareshi da kuma ba da kanmu gare shi a kowane lokaci na zamaninmu. Ba za mu iya ɗauka ko da taku ɗaya a kan hanyar tsarki ba tare da shi ba.Wannan shi ya sa, idan muna so mu manne wa wani abu a cikin wannan rayuwar, ya kamata mu jingina ga ƙoƙon jinin nan mai daraja na Ubangijinmu, domin ya ci gaba da wankan mu sake.duk lokacin da muka karba; cewa zamu iya zama fari kamar dusar ƙanƙara.

Addu'a don kiran Jinin Ubangijinmu mai Daraja
Uba na sama, cikin sunan Yesu Sonanka, Ina roƙonka: Bari Bloodauren jinin Yesu ya wankesu ta wurina. Bari in warkar da kowane rauni da tabo, don kada shaidan ya sami sayayya a wurina. Sanya shi ya cika kuma ya cika dukkan halina; zuciyata, ruhi, hankalina da jikina; ƙwaƙwalwa da tunanina; na baya da na yanzu; kowane fiber na rayuwata, kowane kwayoyin, kowane zarra. Kada wani ɓangare na ya kasance wanda jininsa mai daraja ya taɓa shi. Gudun ta a kusa da bagaden zuciyata a kowane gefe. Cika da warkarwa musamman raunuka da tabonan / / wanda __________ ya haifar. Waɗannan abubuwan ina roƙonku, Uba na sama, cikin sunan Yesu.Haka kuma, ya ba da hasken Gicciyenka Mai Tsarki ya haskaka a duk waɗannan ɓangarorin ni da rayuwata, don kada duhu ya kasance inda shaidan zai iya ɓoyewa ko yana da shi babu tasiri. Maryamu, mafakar masu zunubi, tayi addu'a domin ta sami waɗannan alherin da na roƙa. Amin.