Ma'anar ma'anar ruhaniya

Wani hankaka bazai buge ka a matsayin dabba mafi girman dabba a sararin duniya ba kuma idan aka zo ga dabbobi na ruhaniya, akwai mutane kima waɗanda zasu kira taron taron zaɓinsu na farko. Koyaya, alamar taron zata iya zama mafi ƙarfi da mutunci fiye da yadda kuke zato. A cikin wannan labarin akan dabba na ruhun hankaka, za mu bincika wasu alamomin tsutsa da abin da zai iya kasancewa idan kun gano kuna da ɗaya a matsayin dabba ta ruhaniya (da kuma abin da wannan ke nufi da fari).

Menene dabba ta ruhaniya?
Kafin mu lura da ruhin dabba na dabba, muna buƙatar fahimtar ma'anar wannan ma'anar. Dabbobin ruhu wata hanya ce da ruhu yake ɗauka don yi maka jagora ko aiko maka da saƙo.

Wani lokaci wannan zaɓin ya dogara ne da abubuwan da muke da su, wasu lokuta yana nuna ayyukan da za ayi. Hakanan akwai wasu lokuta da dabba mai ruhaniya take ɗauka, a cikin sa, shine saƙo kanta. Don haka idan kuna da taron dabbobi na ruhaniya, wannan shine ra'ayin da za'a iya bincika gaba. Don haka menene taron kwatanci?

Binciken Crow Ma'anar Ruhun dabba
Takaitaccen magana (wani ma'anar don ruhun dabba) yana da wata ma'ana da baƙin ciki: shelar mutuwa wanda ya bayyana a dai dai lokacin da zai fitar da mai rai daga ƙasar mai rai zuwa ƙasar mamaci.

Koyaya, ma'anar ma'anar ruhaniya ta canza a cikin ƙarni kuma yanzu yana da ma'anar kusa da sake haihuwa fiye da mutuwa.

Idan kaga taron mutane a cikin mafarki, hangen nesa ko ma a duniyar zahiri (kodayake yawanci, yanayi ya bayyana a sarari cewa wannan matattarar alama ce kuma ba kawai talakawa bane) yana nufin cewa naka lokaci yayi don ci gaba.

Wannan baya nufin mutuwa amma kuma barin abubuwan da suka gabata game da mu. Tashin hankali ya zama alama ta hankali da sassauƙa.

Yana nufin cewa akwai wani lokacin da motsin zuciyarmu ya tilasta mana hanya ta hankali kuma idan wani taron mutane ya bayyana gare mu, ana tuna mana cewa wani lokaci muna buƙatar dakatar da sauraron zuciyarmu kuma a maimakon haka mu saurari kwakwalwarmu.

Kullum ana ganin amurka a matsayin manzannin alloli, don haka yana da muhimmanci a yi la’akari da duk saƙonnin da za a iya turawa.

Hikimar taron jama'a
Komawa sun kalli duniya ta yadda idan dai har mutane sun wanzu, idan ba su daɗe. Idan wani taron mutane ku ziyarci ku a cikin mafarki, hanya mafi kyau ku bi shi.

Mai yiyuwa ne akwai wani abu da yake so ka gani a ƙarshen hanya ko kuma wani irin hikima da yake son yi maka.

Wadannan ba koyaushe za su zama gaskiya mai dadi ba, amma kwarewar mafarkinka zata taka muhimmiyar rawa a cikin tafiya. Yana da wuya, har ma a cikin mafarki, cewa kuliyoyi suna magana da yarenmu, amma idan kun yi shi yana da mahimmanci ku saurara.

Crows alama ce
Lokacin da tsintsayen ba sa aiko da saƙonnin ko kuma jagoranmu a kan hanyoyin ruhaniya, galibi suna kawo matakai daban-daban na sa'a. Tsoffin Helenawa sun ɗauki crows a matsayin kyakkyawan labari, suna yin ishara ga nasara a yaƙi da kuma kyakkyawar rayuwa mai zuwa.

Ga mutane da yawa a yau, wannan gaskatawa har yanzu tana da gaskiya, amma babban warin gwiwar da crows ke kawowa zai sa mutane da yawa su goyi bayan ra'ayin akasin haka: har yanzu suna ganin tsuntsaye a matsayin alamun ƙaddara da mutuwa.

Abinda kawai zamu iya fada tabbas shine ruhun dabbobin har yanzu yana da mahimmancin ruhaniya.