Yadda bautar duniya take shirya mana domin sama

Shin kun taɓa yin mamakin yadda sama zata kasance? Kodayake Littafi bai bamu cikakken bayani game da yadda rayuwarmu ta yau da kullun zata kasance ba (ko da kuwa akwai kwanaki, kamar yadda Allah yayi aiki bisa fahimtarmu game da lokaci), an bamu hoto na abin da zai ɗauka a can Wahayin Yahaya 4: 1-11.

Ruhun Allah yana ɗauke da Yahaya cikin ɗakin kursiyi ɗaya da na Allah. Allah ba shi kadai bane a cikin kursiyin sarauta; a kusa da shi akwai dattawa ashirin da huɗu suna zaune a kan karagu, suna sanye da fararen tufafi da rawanin zinariya. Allyari akan haka, akwai fitilu bakwai na wuta da halittu guda huɗu waɗanda ba a saba da su ba waɗanda suke ƙarawa zuwa ci gaba da cika hidimar sujada da ke faruwa.

Cikakkiyar, bauta ta sama
Idan za mu siffanta sama da kalma guda, to ibada ce.

Halittun nan huɗu (wataƙila seraphs ko mala'iku) suna da ayyuka kuma suna yin hakan koyaushe. Ba su gushe ba suna cewa: "Mai Tsarki, mai tsarki, mai tsarki ne Ubangiji Allah, Mabuwayi, wanda ya kasance da wanda yake da kuma wanda zai dawo". Dattawan nan ashirin da huɗu (waɗanda ke wakiltar waɗanda aka fansa a zamanin) sun faɗi a gaban kursiyin Allah, suna jefa rawaninsu a ƙafafunsa suna ta da waƙar yabo.

“Kun cancanci, ya Ubangijinmu da Allahnmu, don karɓar ɗaukaka, daraja da iko; gama kai ka halicci dukkan abubuwa, da nufinka kuma suka kasance, kuma da nufin ka aka halicce su ”(Wahayin Yahaya 4:11).

Wannan shine abinda zamuyi a sama. Daga karshe zamu sami damar yin bautar Allah ta yadda zai faranta ranmu kuma mu girmama shi kamar yadda ya kamata a girmama shi. Duk wani yunƙuri na ibada a cikin wannan duniyar shine maimaita tufafi don ƙwarewar gaske. Allah ya bar Yahaya ya bamu ra'ayin abinda ya kamata muyi domin mu shirya. Yana son mu sani cewa rayuwa kamar muna gabanin kursiyin zai kai mu ga gadon mulki da nasara.

Ta yaya Allah zai karɓi ɗaukaka, girma, da iko daga rayuwarmu a yau?
Abin da Yahaya ya lura a cikin kursiyin sararin sama ya bayyana abin da ake nufi da bautar Allah shine a maido masa da ɗaukaka, girma, da iko nasa. Kalmar karɓa lambanō ne kuma tana nufin ɗauka da hannu ko riƙe kowane mutum ko abu don amfani da shi. Takingaukar abin da mutum yake da shi, ɗaukar wa kanshi ko ƙirƙira ɗaya.

Allah ya cancanci ya ɗaukaka ɗaukaka, daraja, da iko waɗanda ke nasa, ko yaya, domin ya cancanta, kuma ya yi amfani da su, ya daidaita su da nufinsa, ƙudurinsa, da nufinsa. Anan akwai hanyoyi guda uku da zamu iya yin sujada a yau don shirya zuwa sama.

1. Muna ba da daukaka ga Allah Uba
"Saboda haka kuma, Allah ya ɗaukaka shi ƙwarai, ya ba shi sunan da yake bisa kowane suna, domin a cikin sunan Yesu kowace gwiwa ta durƙusa, ta waɗanda suke cikin sama, da ƙasa da ƙasa. duniya, da kowane harshe za ya shaida Yesu Kristi Ubangiji ne, zuwa ɗaukakar Allah Uba ”(Filibbiyawa 2: 9-11).

Gloria [doxa] da farko yana nufin ra'ayi ko kimantawa. Amincewa ne da amsawa ga bayyanar halayensa da hanyoyin sa. Muna ba da ɗaukaka ga Allah yayin da muke da madaidaiciyar ra'ayi da fahimtar halayensa da halayensa. Gloryaukakar Allah ita ce sunansa; gane ko wanene shi, sai mu sake ba shi ɗaukakar da ya cancanta.

Romawa 1: 18-32 ya bayyana abin da ke faruwa yayin da mutane suka ƙi Allah kuma suka ƙi ba shi ɗaukakar da ta dace da shi. Maimakon fahimtar halayensa da halayensa, sun zaɓi maimakon su bauta wa duniyar da aka halitta kuma a ƙarshe su kansu alloli ne. Sakamakon sauka ne zuwa lalacewa yayin da Allah ya bashe su ga sha'awar su ta zunubi. Jaridar New York Times kwanan nan ta gudanar da wani talla mai cikakken shafi wanda ya bayyana ta fuskar cutar coronavirus, ba Allah bane abin da ake bukata, amma kimiyya da hankali ne. Jectionin ɗaukakar Allah yana sa mu yi maganganun wauta da haɗari.

Ta yaya za mu shirya don sama? Ta hanyar nazarin halayen Allah da sifofinsa marasa iyaka da masu canzawa waɗanda aka bayyana a cikin Littattafai da ganewa da bayyana su ga al'adun rashin imani. Allah mai tsarki ne, mai iko duka, masani, mai iko duka, ko'ina, mai adalci ne kuma mai adalci. Yana da girma, yana wanzuwa gwargwadon girmanmu na lokaci da sarari. Shi kadai ya ayyana soyayya saboda ita soyayya ce. Ya wanzu da kansa, baya dogara da wani iko na waje ko hukuma don wanzuwarsa. Shi mai tausayi ne, mai haƙuri, mai kirki, mai hikima, mai kirkira, mai gaskiya ne kuma mai aminci.

Yabo ga Uba don abin da yake. Ka ba da girma ga Allah.

2. Muna girmama Sona, Yesu Kiristi
Kalmar da aka fassara zuwa girmamawa tana nufin kimantawa da aka saita farashi; farashi ne da aka biya ko aka karɓa don mutum ko wani abu da aka saya ko aka sayar. Girmama Yesu na nufin ba shi madaidaiciyar ƙima, fahimtar ƙimarsa ta gaske. Daraja ce ta Kristi da ƙimar da ba za ta iya misaltuwa ba; Darajarsa ce, kamar dutsen dutsen mai daraja (1 Bitrus 2: 7).

“Idan kuna kiran kanku Uba, wanda yake yin hukunci ba tare da nuna bambanci ba bisa ga aikin kowane mutum, ku nuna tsoro a lokacin zamanku a duniya; da sanin cewa ba a fanshe ku da abubuwa masu lalacewa ba kamar azurfa ko zinariya daga rayuwarku ta banza da kuka gada daga kakanninku, amma da jini mai daraja, kamar na ɗan rago mara aibi kuma marar aibu, jinin Almasihu ”(1) Bitrus 1: 17-19).

“Uba ba ya hukunta kowa, sai dai ya ba da duk hukunci ga Sonan, domin kowa y will girmama justan, kamar yadda ake girmama Uban. Duk wanda baya girmama Sonan, ba ya girmama Uban da ya aiko shi ”(Yahaya 5: 22-23).

Saboda babban farashin da aka biya don ceton mu, mun fahimci darajar fansar mu. Muna darajar kowane abu a rayuwarmu game da darajar da muka sanya a cikin Kristi. Mafi girma kuma mafi daidaito muna “kimantawa” kuma mun fahimci ƙimar sa, ƙananan abubuwan da zasu rage duka sauran abubuwa. Mu kula da abin da muke daraja; muna girmama shi. Muna godiya da sadaukarwar da Kristi yayi domin mu daga zurfin tsarkin rayuwar mu. Idan ba mu ba da daraja ga Kristi ba, za mu yi tunanin zurfin zunubinmu. Zamuyi tunanin zunubi da sauƙi kuma mu ɗauki alheri da gafara ba wasa ba.

Menene a cikin rayuwarmu da muke buƙatar sake kimantawa, muna auna shi da muradinmu na girmama Kristi sama da komai? Wasu abubuwan da zamu iya la'akari dasu sune mutuncinmu, lokacinmu, kuɗinmu, baiwarmu, dukiyarmu da kuma nishaɗinmu. Shin ina bauta wa Allah ta wurin girmama Kristi? Lokacin da wasu suka lura da abubuwan da na zaba, maganata da ayyukana, suna ganin mutumin da ke girmama Yesu ko kuwa za su yi tambaya game da fifikona da ƙa'idodina?

3. owerarfafa Ruhu Mai Tsarki
"Kuma ya ce da ni: 'Alherina ya isa gare ka, domin iko cikakke ne cikin rauni'. Saboda haka da matuƙar farin ciki, gwamma in yi taƙama da kasalata, domin ikon Kristi ya zauna a cikina ”(2 Korantiyawa 12: 9).

Wannan ikon yana nufin ikon Allah wanda yake zaune a cikinsa ta wurin halinsa. Effortoƙarin ƙarfinsa ne da iyawarsa. Ana ganin wannan ƙarfin sau da yawa a cikin Littafi. Iko ne ta wurin da Yesu ya yi al'ajibai kuma manzannin suka yi wa'azin bishara da kuma yin mu'ujizai don tabbatar da gaskiyar maganarsu. Iko ɗaya ne wanda Allah ya tashe shi daga matattu da shi kuma wata rana zai tashe mu kuma. Ofarfin bishara ne zuwa ceto.

Bada iko ga Allah na nufin barin Ruhun Allah ya rayu, yayi aiki, kuma yayi amfani da ikon sa a rayuwar mu. Yana nufin fahimtar ikon da muke da shi ta hanyar Ruhun Allah a ciki da rayuwa cikin nasara, iko, amincewa da kuma tsarki. Yana fuskantar rashin tabbas da kuma "kwanakin da ba a taɓa gani ba" cikin farin ciki da bege yayin da suke kusantar da mu kusa da kursiyin!

Me kuke ƙoƙari ku yi a rayuwar ku ta kanku? Ina kake da rauni? Waɗanne wurare ne a rayuwar ku waɗanda kuke buƙatar bawa Ruhun Allah aiki a cikin ku? Zamu iya bautar Allah ta wurin ganin ikonsa ya canza rayuwar aurenmu, danginmu na iyali, da kuma ilimantar da yaranmu su san kuma su ƙaunaci Allah. Ikonsa yana ba mu damar raba bishara a cikin al'adun ƙiyayya. Da kaina, muna ba da izinin Ruhun Allah ya mallaki zukatanmu da tunaninmu ta wurin ɓatar da lokaci cikin addu'a da nazarin maganar Allah.Yawan da muke ƙyale Allah ya canza rayuwarmu, za mu ƙara bautar Allah, muna mai da hankali da yabo ga ikonsa. .

Muna bauta wa Allah saboda abin da yake, muna ba shi ɗaukaka.

Muna kaunar Yesu saboda darajar sa, muna girmama shi sama da komai.

Muna bauta wa Ruhu Mai Tsarki don ikonsa, yayin da yake canza mu zuwa bayyanuwar ɗaukakar Allah.

Shirya don bauta ta har abada
“Amma dukanmu, ba fuska a lulluɓe, muna tunanin ɗaukakar Ubangiji kamar a cikin madubi, an canza mu zuwa kamannin ɗaukakar ɗaukaka zuwa ɗaukaka, kamar yadda na Ubangiji, Ruhu” (2 Korantiyawa 3:18).

Muna bauta wa Allah yanzu don shirya don bauta ta har abada, amma kuma domin duniya ta ga wanda Allah yake da gaske kuma ta amsa ta wurin ba shi ɗaukaka. Sanya Almasihu fifiko a rayuwarmu yana nunawa wasu yadda zasu girmama da darajar Yesu a matsayin babbar dukiyar su. Misalinmu na rayuwa mai tsarki da biyayya ya nuna cewa wasu suma zasu iya dandana sabuntawa da canjin rayuwa na Ruhu Mai Tsarki.

“Ku ne gishirin duniya; amma idan gishiri ya zama ba shi da dandano, ta yaya za a sake zama da gishiri? Ba shi da wata fa'ida kuma, sai dai a jefar da shi kuma mutane su tattake shi. Ku ne hasken duniya. Birnin da aka kafa a kan tudu ba zai ɓuya ba; ba kuwa mai kunna fitila ya sa ta a ƙarƙashin kwando, sai dai a alkukin, ya ba da haske ga duk waɗanda suke cikin gida. Bari haskenku ya haskaka a gaban mutane domin su ga ayyukanku masu kyau su girmama Ubanku wanda ke cikin sama ”(Matta 5: 13-16).

Yanzu, fiye da kowane lokaci, duniya tana buƙatar duba Allahn da muke bauta wa. A matsayinmu na masu bin Kristi, muna da madawwamin hangen nesa: Muna bauta wa Allah har abada. Al'ummarmu cike take da tsoro da hargitsi; mu mutane ne da aka rarrabasu akan abubuwa da yawa kuma duniyarmu tana buƙatar ganin wanda ke kan gadon sarauta a sama. Ku bauta wa Allah yau da dukan zuciyarku, ranku, hankalinku da ƙarfinku, don wasu ma su ga ɗaukakarsa da marmarin bautarsa.

"A wannan kuna yi murna ƙwarai, ko da yake yanzu na ɗan lokaci, idan ya zama dole, an jarabce ku da jarabawa iri-iri, don gwajin bangaskiyarku, ya zama mafi daraja fiye da zinariya da ke lalacewa, koda kuwa an gwada ta da wuta, ta ya zama cewa tana haifar da yabo, ɗaukaka da girmamawa ga wahayin Yesu Kiristi; kuma ko da yake ba ku gan shi ba, kuna ƙaunarsa, ko da yake ba ku gan shi yanzu ba, amma kun gaskanta da shi, kuna farin ciki ƙwarai da farinciki mara misaltuwa da ɗaukaka. ”(1 Bitrus 1: 6-8).