The Community Paparoma John XXXIII: rayuwa mai amfani ga mabukata

Yesu a cikin Bishararsa ya koya mana mu kula da mafi rauni, a zahiri duka Littafi Mai-Tsarki daga tsohon zuwa sabuwar wasiya tana yi mana magana game da Allah wanda ke taimakon marayu da gwauruwa da kuma bayan ɗan sa Yesu lokacin da ya yi rayuwa a duniya duka tare da misalai kuma tare da wa’azi ya koya mana yadda za mu kula da ƙaunar matalauta.

Paparoma John XXXIII Community ne yake aiwatar da wannan koyarwar. Haƙiƙa, membobin wannan ƙungiyar suna taimakon mutanen da suke da bukata da ƙarancin sa'a gare mu. Al'umma suna halarta a duk faɗin duniya tare da gidaje sama da 60 a waje da Italiyanci waɗanda mishaneri ke sarrafa su. Don Oreste Benzi ne ya kafa ƙungiyar kuma nan da nan bayan fewan shekaru suka sami ci gaba mai sauri.

Al'umma sun bazu ko'ina cikin Italiya tare da gidajen dangi, cancanta na matalauta da maraice maraice. Ba zan iya musun cewa yana aiki da kyau sosai a hakika wata rana lokacin da nake Bologna don neman koma baya na ruhaniya na sadu da wani mutum mara gida wanda ya yi magana sosai game da al'umman John XXXIII.

Baya ga taimakon talakawa, al'umma tana aiki ne ga kananan yara masu sa'a daga danginsu. A zahiri, ayyukansu sun ƙunshi sanya waɗannan yara a cikin ainihin iyalai waɗanda mahaifinsu da mahaifiyarta waɗanda suka shiga aikin al'umma kuma sun canza gidansu zuwa gidan dangi don haka a shirye su karbi bakuncin waɗannan yara a hannun sabis na zamantakewa. Sannan suna taimakon talakawa, yin rayuwa ta addu'a da kauna tare. Hakanan suna da gidaje don taimakawa mutane da tazara.

A takaice, al'ummar John XXXIII tsari ne na gaske wanda yake da tushensa akan dutsen, akan koyarwar Yesu Kristi. A zahiri, taimakawa marasa ƙarfi, kulawa da mabukata shine koyarwar wanda ya kafa Don Oreste.

Ina ba da shawarar yin magana da firistocinku Ikklesiya game da wannan alumma don shiga cikin ayyukan Ikklisiya kuma don sadarwa da su mutanen da suke buƙata. Da kaina, sau da yawa na bayar da rahoton ga al'ummomin cikin wahala kuma koyaushe suna da taimako na kwarai. Sannan a cikin gidajen dangi muna karanta Bishara, muyi addu’a, mu kyautata rayuwa, sannan mutumin da yake cikin wahala wanda ya rasa mutuncin godiya ga dimbin membobin ya ga duk abin da yake bukata, bawai kayan kawai ba har ma da halin kirki da taimakon ruhi.

Johnungiyar John XXXIII tana tallafawa kanta tare da gudummawa, don haka waɗanda zasu iya ta hanyar yanar gizon zasu iya taimakawa, tare da ƙaramin adadin, wannan ƙungiyar don gudanar da kasuwancin su ba tare da matsala ba.