Koyarwar kowa ga cetonmu na har abada

Ceto ba aikin mutum bane. Kristi ya ba da ceto ga duka 'yan adam ta wurin mutuwarsa da tashinsa daga matattu. kuma muna aiwatar da cetonmu tare da waɗanda ke kewaye da mu, musamman ma danginmu.

A cikin wannan addu'ar, mun keɓe danginmu zuwa Tsarkakken Iyali muna roƙon taimakon Kristi, wanda yake cikakke Sonan; Mariya, wacce ita ce cikakkiyar uwa; da Yusufu, wanda, a matsayin uba na Kristi, ya kafa misali ga duka uba. Tare da c interto, muna fatan cewa duk iyalenmu zai iya samun ceto.

Wannan ita ce babbar addu'ar da za a fara a watan Fabrairu, watan Mai Tsarkin Iyali; amma ya kamata mu maimaita shi akai-akai - watakila sau ɗaya a wata - a matsayin dangi.

Takaitawa da Tsarkake Iyali

Ya Yesu, Mai Ceto mai ƙaunataccen mu, wanda ya zo domin ya haskaka duniya da koyarwarka da misalinka, ba ka son ka ciyar da rayuwar ka cikin tawali'u da biyayya ga Maryamu da Yusufu a cikin gidan talakawa na Nazarat, don haka tsarkakewa Iyali ya zama abin misali ga dukkan iyalai Kirista, don karɓar danginmu cikin ladabi yayin da suke keɓe kansu da keɓewa gare Ka a yau. Kare mu, ka tsare mu kuma ka tabbatar da tsattsarkan tsoronka, aminci na gaskiya da daidaituwa a cikin ƙaunar kirista: ta haka,, bisa ga tsarin Allah na danginka, za mu iya, dukkanmu ban da togiya, don samun farin ciki na dindindin.
Maryamu, masoyi Uwar Yesu da Uwar mu, ta wurin roƙonka mai kyau, ka yi wannan miƙaƙƙiyar mu yardar da Allah ya karɓa mana, ka sami jinƙai da albarkunmu a gare mu.
Ya Saint Joseph, mafi tsaran kulawar Yesu da Maryamu, ka taimake mu da addu'o'inka a cikin dukkan bukatunmu na ruhaniya da na lokaci; saboda mu sami damar yabon Mai Cetonmu Yesu, tare da Maryamu da ku, har abada abadin.
Ubanmu, Ave Maria, Gloria (sau uku kowannensu).

Bayanin keɓewa ga Iyali Mai Tsarkin
Lokacin da Yesu ya zo domin ceton ɗan adam, an haife shi cikin iyali. Ko da yake shi da gaske ne Allah, ya miƙa wuya ga ikon mahaifiyarsa da mahaifin renonsa, ta haka ya kafa misali ga dukanmu game da yadda za mu zama yara nagari. Muna ba da danginmu ga Kiristi kuma mu roke shi ya taimakemu mu kwaikwayi Iyali Mai Tsarki saboda a matsayinmu na iyali, dukkan mu zamu iya shiga aljanna. Kuma muna rokon Mariya da Giuseppe su yi mana addu'a.

Ma'anar kalmomin da aka yi amfani da su a keɓe wa Iyali Mai Tsarkin
Mai Fansa: wanda ya ceci; A wannan yanayin, Shi ne zai ceci mu daga zunubanmu

Tawali'u: tawali'u

Missionaddamarwa: kasancewa a ƙarƙashin ikon wani

Tsarkake: sanya wani abu ko wani mai tsarki

Sanyawa: keɓe kanka; a wannan yanayin, sadaukar da dangi ga Kristi

Tsoro: a wannan yanayin, tsoron Ubangiji, wanda yana daga cikin kyaututtukan guda bakwai na Ruhu Mai Tsarki; sha'awar kada su kushe Allah

Concordia: jituwa tsakanin gungun mutane; a wannan yanayin, jituwa tsakanin yan uwa

Mai yarda: bin tsari; a wannan yanayin, samfurin Tsarkakken Iyali

Isuwa: kai ko samun wani abu

Ceto: sa baki a madadin wani

Girgiza: damuwa lokaci da wannan duniyar, maimakon na gaba

Bukatar: abubuwan da muke buƙata