Uwargidanmu a Medjugorje tana tambayar ku da ku yi wa kanku tambaya yanzu

Disamba 10, 1985
Ka tambayi kanka sau da yawa, amma musamman lokacin da kake jin tsoro da fushi: idan Yesu yana wurina, yaya zai kasance yanzu? Hakan zai sauƙaƙa maka rayuwa a matsayin Kiristoci na gaskiya. Ka yi tunanin Yesu ba ga rauninka ba.
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Lissafi 24,13-20
Lokacin da Balak kuma ya ba ni gidansa cike da azurfa da zinariya, ba zan iya karya dokar Ubangiji don aikata nagarta ko mugunta ba bisa kaina. Abin da Ubangiji zai faɗa, me zan faɗi kawai? Yanzu zan koma wurin mutanena; da kyau ya zo: Zan faɗi abin da mutanen nan za su yi wa mutanenka a kwanaki na ƙarshe ”. Ya faɗi wakarsa kuma ya ce: “Maganar Balaam, ɗan Beor, Maganar mutum da idanun sowa, Maganar waɗanda ke jin maganar Allah, waɗanda kuma suka san kimiyyar Maɗaukaki, na waɗanda suke ganin wahayin Madaukaki. , kuma ya faɗi kuma an cire mayafin daga idanunsa. Na ga wannan, amma ba yanzu ba, Ina ta tunani a kansa, amma ba kusa ba. Tauraruwa ta fito daga Yakubu, sandan sarauta ya tashi daga Isra'ila, ya rushe hawan Mowab, da tufar 'yan Set, Seir, maƙiyinsa, yayin da Isra'ila za ta cika alkawuran. Ofaya daga cikin Yakubu zai mallaki maƙiyansa, Zai hallaka waɗanda suka ragu daga Ar. ” Sai ya ga Amalekawa, ya yi waƙar lakabi da shi, ya ce, "Amalek shi ne farkon cikin al'ummai, amma makomarsa za ta kasance har abada."
Ishaya 9,1-6
Mutanen da suke tafiya cikin duhu sun ga haske mai girma; Wani haske ya haskaka ga waɗanda suke zaune a ƙasar duhu. Kun ninka farin ciki, kun ƙara farin ciki. Suna murna a gabanka sa'ad da suke murna sa'ad da suke girbi, Suna murna sa'ad da suke rarraba ganima. Gama karkiyar da ta yi nauyi a kansa, da sandar kafaɗarsa, Kun karya sandan mai azabtar da shi kamar lokacin Madayanawa. Ga kowane takalman soja a cikin fasinja da kowace alkyabbar da aka zubar da jini za a kona, za ta zama tarkon wuta. Haihuwar Abin Da Ake Tsammata Tunda Aka Haifemu Aka Bamu Da. A kafadarsa akwai alamar ikon sarauta kuma ana kiransa: Mashawarci Mai Girma, Allah Maɗaukaki, Uba har abada, Sarkin Salama; sarautarsa ​​za ta yi girma, salama kuwa ba za ta ƙare ba a kan kursiyin Dawuda da mulkin, wanda zai zo domin ya ƙarfafa shi da shari'a da adalci, yanzu da har abada abadin. Za a yi haka da himmar Ubangiji Mai Runduna.
Mika 5,1:8-XNUMX
Kuma ke Baitalami ta Efrata, ƙaramar da kuke cikin manyan biranen Yahuza, wanda zai zama mai mulkin Isra'ila zai fito daga cikinki. Asalinsa daga zamanin da, daga mafi nisa kwanaki. Don haka Allah zai sa su a hannun wasu har wanda zai haihu ya haihu; Sauran 'yan'uwanku za su koma wurin Isra'ilawa. Zai tsaya a wurin, ya yi kiwon da ƙarfin Ubangiji, da ɗaukakar sunan Ubangiji Allahnsa, Za su zauna lafiya, gama zai yi girma har iyakar duniya, za a sami salama: idan Assur ya shiga. Za mu sa makiyaya bakwai da shugabannin mutane takwas su yi yaƙi da shi a ƙasarmu, za su mallaki ƙasar Assur da takobi, ƙasar Nimrod da takobinsa. Zasu 'yantar da mu daga Assur idan ya shiga kasarmu ya taka kafarmu. Ragowar Yakubu za su zama a tsakiyar al'ummai da yawa, kamar raɓa da Ubangiji ya aiko, Kamar ruwan sama kuma yana sauka a bisa ciyawa, Wanda ba ya sa zuciya ga wani abu daga wurin mutum, ba ya sa zuciya komi daga 'ya'yan mutum. Sa'an nan sauran Yakubu za su zama kamar zaki a cikin namomin jeji a tsakiyar al'ummai masu yawa, Kamar ɗan zaki a cikin garken tumaki, wanda idan ya shiga ya tattake yana hawaye, ba kuwa tsira. Hannunku zai tashi gāba da dukan maƙiyanku, Za a hallaka dukan abokan gābanku.
Ishaya 7,10-17
Ubangiji ya sāke yi wa Ahaz magana, ya ce, “Ka roƙi alama daga wurin Ubangiji Allahnka, ko daga zurfin ƙasa ko a can.” Amma Ahaz ya ce, "Ba zan yi tambaya ba, ba na so in gwada Ubangiji." Sai Ishaya ya ce: “Ku ji, ya gidan Dawuda! Baka isa ka gajiyar da hakurin maza ba, har yanzu kai ma kana so ka gaji na Allahna? Saboda haka Ubangiji da kansa zai ba ku alama. Anan: Budurwa za ta yi ciki, ta haifi ɗa, wanda za ta kira Emmanuel. Zai ci kirim da zuma har sai ya koyi ƙin mugunta, ya zaɓi alheri. Domin tun kafin yaro ya koyi ƙin mugunta, ya zaɓi alheri, ƙasar da kuke tsoron za a yi watsi da ita. Ubangiji zai aiko da kwanaki a kanku, da jama'arka, da gidan ubanku waɗanda ba su zo ba tun da Ifraimu ta bar Yahuza, zai aiki Sarkin Assuriya.