Uwargidanmu a Medjugorje tana gaya muku yadda ake samun godiya daga Allah cikin iyali

1 ga Mayu, 1986
Yaran yara, don Allah a fara canza rayuwarku a cikin dangi. Iyalai su zama furanni mai jituwa wanda nake so in bayar ga Yesu Yaku yara, kowane iyali yana aiki cikin addu'a. Ina fata cewa wata rana zamu ga thea inan cikin dangi: ta wannan hanyar ne kawai zan iya ba su kamar su dabbobin gida don Yesu don fahimtar shirin Allah. Na gode da kuka amsa kirana!
Wasu wurare daga cikin littafi mai tsarki wadanda zasu taimaka mana mu fahimci wannan sakon.
Farawa 1,26: 31-XNUMX
Kuma Allah ya ce: "Bari mu yi mutum cikin kamaninmu, da kamannin mu, mu mallaki kifayen teku da tsuntsayen sama, da dabbobi, da dukan namomin jeji da kuma abubuwan rarrafe masu rarrafe a cikin ƙasa". Allah ya halicci mutum cikin surarsa; Cikin surar Allah ya halicce ta. namiji da mace ya halicce su. Allah ya albarkace su kuma ya ce musu: “Ku hayayyafa ku riɓaɓɓu, ku cika duniya; ku mallake shi kuma ku mallake kifayen teku da tsuntsayen sararin sama da kowace halitta mai-rai a cikin ƙasa ”. Allah kuma ya ce: “Ga shi, zan ba ku kowane tsirrai wanda ke ba da iri da abin da ke bisa cikin duniya, da kowane itacen da yake 'ya'yan itace, waɗanda suke hayayyafa: za su zama abincinku. Ga dukkan namomin jeji, da kowace tsuntsayen sama, da kowace irin dabba mai rai da ke cikin ƙasa, wadda take numfashin rai, ina ciyar da kowane ciyayi ”. Kuma haka ya faru. Allah kuwa ya ga abin da ya yi, ga shi kuwa kyakkyawan abu ne. Ga maraice, ga safiya, kwana na shida ke nan.
Matta 18,1-5
A wannan lokacin ne almajiran suka matso kusa da Yesu suna cewa: "Wanne ne ya fi girma a Mulkin sama?". Sai Yesu ya kira yaro da kansa, ya zaunar da shi a tsakiyarsu ya ce: “Gaskiya ina gaya muku, idan ba ku juyo ku zama kamar yara ba, ba za ku shiga Mulkin Sama ba. Saboda haka duk wanda ya zama ƙarami kamar wannan ɗan, zai zama babba a cikin mulkin sama. Kuma duk wanda ya yi maraba da ɗayan waɗannan yaran da sunana, ya yi na'am da ni.
Mt 19,1-12
Bayan waɗannan jawaban, Yesu ya bar ƙasar Galili ya tafi ƙasar Yahudiya, hayin Kogin Urdun. Babban taro kuwa na biye da shi, a nan ya warkar da marasa lafiya. Sai wasu Farisiyawa suka zo kusa da shi don gwada shi, suka tambaye shi: "Shin ya halatta ga mutum ya ƙi matar shi saboda kowane irin dalili?". Kuma ya amsa: “Shin baku karanta cewa Mahaliccin ya halicce su suka zama namiji da mace a farko ba, ya ce: Wannan shine dalilin da ya sa mutum zai bar mahaifinsa da mahaifiyarsa ya shiga matarsa, duka biyun zasu zama jiki guda? Don haka su ba biyu ba ne, amma nama aya ne. Don haka abin da Allah ya hada shi, kada mutum ya raba ”. Suna adawa da shi, "Me yasa Musa ya ba da izinin aurar da ita don ta sake ta?" Yesu ya amsa musu ya ce: “Saboda taurin zuciyarku ne Musa ya ba ku izinin matanku, amma daga farko ba haka bane. Don haka ina gaya muku: Duk wanda ya ƙi matar sa, sai dai a lokacin da ya dace da ƙwaraƙwaran, ya auri wata kuma ya yi zina. " Almajirai suka ce masa: "Idan wannan halin mutum ne dangane da mace, bai dace a yi aure ba". Ya amsa musu ya ce, “Ba kowa ba ne yake iya fahimta ba, sai dai waɗanda aka danƙa wa. A zahiri, akwai eunuchs waɗanda aka haife su daga mahaifar uwa; akwai wasu wadanda mutane ne kuma suka sa babanni, da kuma wasu waɗanda suka mai da kansu babangidan mulkin sama. Wanene zai iya fahimta, fahimta?
Luka 13,1-9
A wannan lokacin, wasu sun gabatar da kansu don ba da labarin Yesu gaskiyar waɗannan Galilawan, waɗanda Bilatus ya zubar da jininsu tare da na hadayar su. Da ya ɗauki ƙasa, Yesu ya ce musu: «Shin ko kun gaskata cewa waɗannan Galilawa sun fi duk sauran Galilawa laifi, don sun sha wannan halin? A'a, ina gaya muku, amma idan ba ku tuba ba, duk za ku halaka iri ɗaya. Ko kuwa waɗannan mutane goma sha takwas, waɗanda hasumiyar Sinuloe ta rushe, ta kashe su, kuna tsammani sun fi duk mazaunan Urushalima laifi? A’a, ina gaya muku, amma idan ba ku tuba ba, duk za ku halaka gaba ɗaya. Wannan misalin kuma ya ce: «Wani ya shuka itacen ɓaure a gonar inabinsa ya zo neman 'ya'ya, amma bai samu ba. Ya ce wa mai kula da garkar, 'Ka ga, yau shekara uku ke nan nake neman' ya'yan itace, amma ba na sami. Don haka yanke shi! Me yasa zai yi amfani da ƙasar? ". Amma ya amsa: "Maigida, ka sake shi a wannan shekara, har sai da na gama raga masa kuma in sanya taki. Za mu ga idan ta ba da 'ya'ya a nan gaba; idan ba haka ba, zaku sare shi "".